Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti òṣìṣẹ́ yóò máa wọkọ ọfẹ ní Kwara—-Gómìnà

Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti òṣìṣẹ́ yóò máa wọkọ ọfẹ ní Kwara—-Gómìnà

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ṣé wọn ní ọmọ onílù ú kò níín fẹ kó tú ,láti mú kí irọrun dé bá àwọn aráàlú, pàápàá jù lọ àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba, pẹ̀lú bí gbogbo nǹkan ṣe gbowó lórí nítorí owó ìrànwọ́ epo tí wọ́n yọ, Gómìnà ìpínlẹ̀ Kwara, Abdulraman AbdulRazaq, ti sọ pé láti Ọjọ́, ọjọ́ Kẹrìnlá, oṣù Kẹfà, ọdún 2023 yìí, ni àwọn akẹ́kọ̀ọ́ nílé ẹ̀kọ́ gíga níìpínlẹ̀ náà, pàápàá jù lọ ilé ẹ̀kọ́ gíga Fásitì wọn, Kwara State University (KWASU), àtàwọn òṣìṣẹ́ ìjọba láwọn ilé ẹ̀kọ́ ọ̀hún yóó bẹ̀rẹ̀ sí i máa wọkọ̀ ọ̀fẹ́ lọ síbi iṣẹ́ wọn láàrin inú ìlú Ìlọrin àti gbogbo àgbègbè rẹ̀.

Lọ́jọ́ Àìkú, ọjọ́ Kọkànlá, oṣù Kẹfà, ọdún yìí, ni AbdulRazaq fi àtẹ̀jáde yìí léde fáwọn oníròyìn látọwọ́ Akọ̀wé ìròyìn rẹ̀, Ọ̀gbẹ́ni Rafiu Ajakaye.

Nínú àtẹ̀jáde náà ni Gómìnà ti sọ pé láti Ọjọ́rú, ìjọba yóò kó àwọn bọ́ọ̀sì nlá sáwọn ààyè kan nílùú Ìlọrin, tí yóó máa kó àwọn akẹ́kọ̀ọ́ nílé ẹ̀kọ́ gíga àtàwọn òṣìṣẹ́ wọn lọ sí ilé ẹ̀kọ́ wọn lọ́ fẹ̀ẹ́ fún ìrọ̀rùn lílọ bíbọ̀ wọn. AbdulRazaq tẹ̀síwájú pé gbogbo ọ̀nà ni òun yóó sán láti rí i pé ìrọ̀rùn dé bá àwọn òṣìṣẹ́ àti gbogbo olùgbé ìpínlẹ̀ Kwara lápapọ̀, tí ètò ọrọ̀ ajé ìpínlẹ̀ náà yóò sì máa rúgọ́gọ́ sí i. Ó fi kún un pé láìpẹ́, àwọn adarí iléeṣẹ́ ní ìpínlẹ̀ náà yóò máa sọ ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ nípa ètò yìí kan náà.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here