Emefiele kọ̀wé fipò sílẹ̀ bí Cardoso ṣe bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ gẹ́gẹ́ bíi gómìnà CBN

Emefiele kọ̀wé fipò sílẹ̀ bí Cardoso ṣe bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ gẹ́gẹ́ bíi gómìnà CBN

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ilé ìfowópamọ́ àpapọ̀ Nàìjíríà, CBN ti kéde pé gómìnà àná ní ilé ìfowópamọ́ náà, Godwin Emefiele ti kọ̀wé fipò rẹ̀ sílẹ̀.

Ìkọ̀wéfipòsílẹ̀ náà ló ń wáyé lẹ́yìn oṣù mẹ́ta tí Ààrẹ Tinubu ní kí Emefiele lọ rọ́kún nílé fún ìgbà kan ná.

Lẹ́yìn tí Tinubu ní kí Emefiele lọ rọ́kún nílé ni àwọn ẹ̀ṣọ́ ààbò ọ̀tẹlẹ̀múyẹ́ DSS fi sí àhámọ́ tí wọ́n sì gbé lọ sílé ẹjọ́.

Ìjọba àpapọ̀ yàn igbákejì Emefiele láti máa delé, kí ó máa ṣe àkóso ilé ìfowópamọ́ náà.

Àtẹ̀jáde kan láti ọ́fíìsì Agbẹnusọ akọ̀wé ìjọba orílẹ̀ èdè yìí, Willie Bassey ní ìdí tí ìjọba ṣe ni kí Emefiele lọ rọ́kún nílé ni ìwádìí kan tó ń lọ lọ́wọ́ lórí rẹ̀ àti pé ìjọba fẹ́ ṣe àtúntò ẹ̀ka ètò ọrọ̀ ajé Nàìjíríà.
Ẹ̀wẹ̀ ní ọjọ́ Kẹẹ̀dógún oṣù Kẹsàn-án ni ìjọba kéde ìyànsípò Olayemi Cardoso bíi gómìnà tuntun tí ilé aṣòfin àgbà bá buwọ́lu ìyànsípò náà.

Àtẹ̀jáde látọwọ́ agbenusọ Tinubu, Ajuri Ngalele ni wọ́n ti kéde ìyànsípò ọlọ́dún márùn-ún náà.

Láti fìdí èyí múlẹ̀, CBN nínú àtẹ̀jáde kan tí wọ́n fi léde lọ́jọ́ Ẹtì, ọjọ́ Kejìlélógún oṣù Kẹsàn-án ní Cardoso ti bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí gómìnà ilé ìfowópamọ́ ọ̀hún.

Agbenusọ CBN, Isa Abdulmumin nínú àtẹ̀jáde náà ní Cardoso yóò máa ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí adelé títí tí ilé aṣòfin àgbà fi máa buwọ́lu ìyànsípò rẹ̀.

Abdulmumin ní èyí ń wáyé lẹ́yìn tí Godwin Emefiele kọ̀wé fipò rẹ̀ sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí gómìnà CBN.

Bákan náà ló ní àwọn mẹ́rin tí Tinubu yàn gẹ́gẹ́ bí igbákejì sí Cardoso ni àwọn náà tí wá bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ lẹ́yìn tí àwọn igbákejì Emefiele tó wà níbẹ̀ tẹ́lẹ̀ kọ̀wé fipò wọn sílẹ̀.

Cardoso ni alága ilé ìfowópamọ́ Citibank Nàìjíríà tẹ́lẹ̀ tó sì ti ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìrírí lẹ́ka ètò ìsúná àti ọrọ̀ ajé Nàìjíríà.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here