Ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ ní Nàìjíríà jóná, pẹ̀lú àwọn fáílì kan

Ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ ní Nàìjíríà jóná, pẹ̀lú àwọn fáílì kan

Fẹ́mi Akínṣọlá

Iná ọmọ ọ̀rara ti sẹ́yọ nílé ẹjọ́ tó ga jùlọ ní orílẹ̀ èdè Nàìjíríà ní òwúrọ̀ ọjọ́ Ajé.
Ilé ẹjọ́ náà tó wà ní Three Arms Zone ní olú ìlú Nàìjíríà, Abuja ló jẹ́ ọ́fíìsì àwọn adájọ́ àgbà mẹ́tẹ̀ẹ̀ta Nàìjíríà.

Ohun tó ṣokùnfà iná náà ni kò ì tíì yé ẹnikẹ́ni ṣùgbọ́n àwọn òṣìṣẹ́ panápaná ti ń ṣiṣẹ́ láti pa iná náà.

Ìròyìn tó gbòde tí a kò ì tíì fìdí rẹ̀ múlẹ̀ báyìí ni pé iná ọ̀hún ṣàkóbá fún ọ́fíìsì àwọn adájọ́ àgbà mẹ́ta àmọ́ iye àwọn nǹkan tí iná náà bàjẹ́ kò ì tíì jẹ́ mímọ̀.
Agbẹnusọ ilé ẹjọ́ náà, Dókítà Festus Akande ní àwọn ìwé àti fáílì kan ti jó.

Akande ní iná náà ṣàkóbá fún ọ́fíìsì ọ̀kan nínú àwọn adájọ́ àgbà Nàìjíríà àmọ́ kò dárúkọ èyí tó jẹ́ gan nínú àwọn adájọ́ náà.

Bákan náà ló ní iná mọ̀nàmọ́ná ló ṣokùnfà iná ọ̀hún.

Ó ní àwọn òṣìṣẹ́ àwọn ló ti kọ́kọ́ gbìyànjú láti pa iná náà pẹ̀lú àwọn ẹ̀rọ tí wọ́n fi ń pa iná tó wà ní ọ́fíìsì wọn.

Ó fi kun pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn fáílì kan bá iná náà lọ, ó ní àwọn ní ẹ̀dá gbogbo rẹ̀ lórí kọ̀mpútà àwọn.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here