Díhẹ̀ dìhẹ̀ díhẹ̀, gbèsè Nàìjíríà sún wọ tírílíọ̀nù mẹ́tàdínláàdọ̀rún péré (N87tn)

Díhẹ̀ dìhẹ̀ díhẹ̀, gbèsè Nàìjíríà sún wọ tírílíọ̀nù mẹ́tàdínláàdọ̀rún péré (N87tn)

Fẹ́mi Akínṣọlá

Kò tó nnkan,kò tó nnkan, ó mà ń dòòyì kọ́ní ńlẹ̀ yí.
Wọ́n ní ó ń bọ̀, ó ń bọ̀, lásìkò yìí gbogbo ara ni wọ́n-ọ́n mú tó o .
Ọ̀rọ̀ ti jọ pé ewu ń bẹ lóko Lóńgẹ́, gbèsè tí orílẹ-èdè Nàìjíríà jẹ ti di tírílíọ̀nù mẹ́tàdínláàdọ́rùn-ún láàrin oṣù mẹ́ta péré.

Ẹ̀ka ìjọba tó ń rí sí ọ̀rọ̀ gbèsè Nàìjíríà, DMO ṣàlàyé pé iye owó yìí ni gbèsè Nàìjíríà lẹ́yìn oṣù mẹ́fà nínú ọdún 2023 yìí.

Èyí túmọ̀ sí pé ìdá márùndínlọ́gọ́rin nínú ọgọ́rùn-ún ni gbèsè náà fi lé síi lẹ́yìn tí gbèsè Nàìjíríà jẹ́ N49tn ní ìparí oṣù kẹta.

Iléeṣẹ́ ìjọba tó ń rí sí ọ̀rọ̀ gbèsè Nàìjíríà ní owó yìí jẹ́ àpapọ̀ gbogbo gbèsè tí Nàìjíríà ń jẹ lábẹ́lẹ́ àti lágbàáyé, tó fi mọ́ gbèsè tí ìpínlẹ̀ mẹ́rìndínlógójì àti Àbújá ń jẹ.

Iléeṣẹ́ náà ní àfikún tiriliọnu tírílíọ́nù méjìlélógún(N22.712tn) ni kókó owó tó gorí gbèsè ọ̀hún.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here