Ìpèníjà ńlá tí mo kojú láyé ni jíjẹ́ Ààrẹ Nàìjíríà – Buhari

Ìpèníjà ńlá tí mo kojú láyé ni jíjẹ́ Ààrẹ Nàìjíríà – Buhari
Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààrẹ àná ní orílẹ̀ èdè Nàìjíríà, Muhammadu Buhari ti júwe ṣíṣe Ààrẹ
Nàìjíríà gẹ́gẹ́ bí ìpèníjà ńlá nínú ìgbésí ayé òun.

Buhari sọ èyí nínú ọ̀rọ̀ ìkíni kú ọdún tó fi ránṣẹ́ sí àwọn Nàìjíríà.

Àtẹ̀jáde kan tí Mallam Garba Shehu fi síta lórúkọ Buhari rọ àwọn ọmọ Nàìjíríà láti gbárùkù ti Tinubu kó lè ṣe àṣeyọrí

Ó ní ṣíṣe olórí orílẹ̀ èdè Nàìjíríà jẹ́ ohun tó le díẹ̀ àti pé jíjẹ́ olórí gba kí ènìyàn ní ìfarajìn kó sì rí àtìlẹyìn àwọn ènìyàn rẹ̀.

Lẹ́yìn náà ló kí àwọn Mùsùlùmí kú ayẹyẹ ọdún Iléyá, tó sì tún gbà á ní àdúrà pé ayọ̀ ni àwọn tó wà ní Mecca máa fi darí wálé.

Àwọn ọ̀rọ̀ yìí ló ń wáyé lẹ́yìn tí Buhari fi ohùn kan léde pé ká ní òun yọ ìrànwọ́ orí epo bẹntiróòlù, ó ṣeéṣe kí Tinubu ma wọlé ìbò Ààrẹ.

Ẹ ó rántí pé ní ọjọ́ Kọkàndínlọ́gbọ̀n ni Buhari gbé ìjọba Nàìjíríà kalẹ̀ fún Ààrẹ Tinubu ti ìlú dìbò yàn nínú ètò ìdìbò ọjọ́ Kẹẹ̀dọ́gbọ̀n, oṣù kejì ọdún 2023.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here