Ààrẹ Bola Tinubu yọ ṣọ́ọ̀kì lẹ́sẹ̀ Gómìnà Báǹkì àpapọ̀

Ààrẹ Bola Tinubu yọ ṣọ́ọ̀kì lẹ́sẹ̀ Gómìnà Báǹkì àpapọ̀

Fẹ́mi Akínṣọlá

Kò sí n tó níbẹ̀rẹ̀ tí kìí lópin, Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Bọla Ahmed Tinubu ti pàṣẹ fún Gómìnà báńkì àpapọ̀ Nàìjíríà (CBN), Godwin Emefiele pé kó lọ rọọ́kún nílé náà.

Àṣẹ Ààrẹ Tinubu farahàn nínú àtẹ̀jáde kan tí ọfíísì akọ̀wé ìjọba àpapọ̀ Nàìjíríà fi síta lálẹ́ ọjọ́ Ẹtì.

Àtẹ̀jáde náà tẹ̀síwájú láti ṣàlàyé pé, Ààrẹ gbé ìgbésẹ̀ náà nítorí ìwádìí tó ń lọ lọwọ́ lọ́fíìsì Gómìnà báńkì àpapọ ọ̀hún àti àwọn àtúntò tó fẹ́ wáyé lórí ẹ̀ka ìṣúná lórílẹ̀ èdè Nàìjíríà.

“ Ààrẹ Bọla Tinubu ti pàṣẹ fún Gómìnà Banki àpapọ̀ Nàìjíríà, Godwin Emefiele CFR pé kó lọ rọọ́kún nílé lẹ́yẹ ò ṣọkà.

“ Èyí ń wáyé nítorí ìwádìí tó ń lọ lówó lórí ọfíísì rẹ̀ àti àtúntò ẹ̀ka ìṣúná tí ìjọba ń gbèrò láti ṣe.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here