Wọ́n fẹ́ bá àjọṣepọ̀ gómìnà Ganduje àti Tinubu jẹ́ ni – Ìjọba Kano

Wọ́n fẹ́ bá àjọṣepọ̀ gómìnà Ganduje àti Tinubu jẹ́ ni – Ìjọba Kano

Fẹ́mi Akínṣọlá

Olójú ò ní-ín yajú rẹ sílẹ̀ kí tàlùbọ̀ ó yí wọ̀ ọ́.
Ìjọba ìpínlẹ Kano ti bu ẹnu àtẹ lu bí àwọn kan ṣe fẹ́ bá ìbásepọ tó wà láàárín Gómìnà ìpínlẹ Kano àti Ààrẹ ti wọ́n dìbò yàn, Bola Ahmed Tinubu.

Ìjọba Kano ní àwọn ènìyàn tí kò ní ìtẹ́lọ́rùn ni wọ́n fẹ́ bá ìjọba tuntun náà jẹ́.

Wọ́n ní àwọn tí wọ́n fi ẹ̀sùn kan náà ń pín ọ̀rọ̀ tí wọ́n sọ lórí fóònù láàrin Gómìnà Umar Ganduje àti Ibrahim Masari.

Gómìnà náà ní ayédèrú ni ohùn náà, tí kò sì òtítọ́ nínú ìròyìn tó ń káàkiri lórí ẹ̀rọ ayélujára.

Nínú ayédèrú ìròyìn náà ni àwọn méjèèjì tí ń sọ̀rọ̀ nípa ìjíròrò tó wáyé láàárín Tinubu àti adarí ẹgbẹ́ òṣèlú NNPP, Rabiu Kwankwaso.

Ìjọba ìpínlẹ Kano ní àwọn èèyàn tó ti gba owó láti bá nǹkan jẹ́ ló ń pín àwọn ọ̀rọ̀ náà lórí ẹ̀rọ ayélujára.

Wọ́n ní àwọn kò ní gbà àwọn ènìyàn yìí láàyè láti ba ìjọba tó ń bọ̀ yìí jẹ́.

Ní May 29 ni ìbúrawọlé yóò wáyé fún Bola Ahmed Tinubu gẹ́gẹ́ bí Ààrẹ Kẹrìndínlógún tí wọ́n dìbò yàn ní Nàìjíríà

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here