Ìgbẹ̀jọ ẹ̀hónú ìdìbò Ààrẹ yòó tẹ̀síwájú lẹ́yìn ìbúrawọlé Ààrẹ tuntun

Ìgbẹ̀jọ ẹ̀hónú ìdìbò Ààrẹ yòó tẹ̀síwájú lẹ́yìn ìbúrawọlé Ààrẹ tuntun

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ìgbìmọ̀ tó ń gbẹ́jọ́ awuyewuye èsì ìdìbò Ààrẹ Nàìjíríà ti sọ pé káwọn tó tẹ̀síwájú padà lórí ìgbẹ́jọ́ di lẹ́yìn ìbúrawọlé sípò Bola Ahmed Tinubu.

Ìròyìn yìí jẹyọ lẹ́yìn ti àwọn alátakò Tinubu ti ṣáájú bèèrè pé kí ilé ẹjọ́ ṣe àfihàn ìgbẹ́jọ́ náà lórí amóhùnmáwòrán tí ilé ẹjọ́ sì wọ́gilé àbá tí wọ́n mú wá yìí.

Ohun tí eléyìí túmọ̀ sí báyìí ni pé Tinubu yóó ti wà lórí ipò ààrẹ lásìkò tí igbẹjọ yii bá ń wáyé.

Igbẹjọ náà ti tó bí ọsẹ méjì kọjá díẹ̀ tó bẹrẹ tó sì lè tó oṣù mẹta kí wọ́n tó kasẹ ẹjọ́ náà nilẹ.

Àwọn alatako Atiku Abubakar àti Peter Obi ló lewaju nínú àwọn tó láwọn fẹ́ kí ilé ẹjọ́ wọgile èsì ìbò tó gbé Tinubu wọlẹ .

Láàyè arawọn lọtọọtọ sì ni wọ́n láwọn fẹ́ kí adájọ kéde àwọn gẹgẹ bí oludije tó jáwé olúborí.

Ní ọjọ́ Ajé tíí ṣe jọ kọkandinlọgbọn oṣù Kaarun ni iburawọle sípò Tinubu yóò wáyé ní olú ìlú Nàìjíríà tíí ṣe Abuja.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here