N kò gba‘Ticket’ tí Mákindé fi lọ̀ mi  … Kola Balogun

N kò gba‘Ticket’ tí Mákindé fi lọ̀ mi  …–– Kola Balogun

Sẹnetọ tó ń ṣoju ẹkùn Gúúsù Ọyọ nílé ìgbìmọ̀ aṣòfin àgbà, Kọla Balogun ti ṣàlàyé pé Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọyọ, Ṣeyi Makinde gbìyànjú láti fa ojú òun mọ́ra padà sínú ẹgbẹ́ òṣèlú PDP ṣugbọn òun kọ jalẹ.

Èyí ló ń wáyé lẹyìn tí ó fi ẹgbẹ́ òṣèlú náà sílẹ̀ lọ darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú All Progressives Congress (APC).

Balogun ló sọ ọ̀rọ̀ náà lópin ọ̀sẹ̀ lórí ètò òṣèlú kan níléeṣẹ́ redio Fresh FM, ìlú Ìbàdàn.
Ó ní ṣáájú ètò ìdìbò abẹ́lé, nínú eléyìí tí olùdíje sípò Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ tẹlẹ rí, Joseph Tegbe ti gba ànfàní láti díje gẹ́gẹ́ bíi Sẹ́nẹ́tọ̀ nínú ètò ìdìbò sí ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin lọ́dún 2023, ní Mákindé ti rán àwọn èèyàn ṣí òun láti padà sínú ẹgbẹ́ òṣèlú PDP láti díje du ipò Sẹ́nẹ́tọ̀, ṣùgbọ́n ó ti bọ́ sórí nítorí òun ti darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú alátakò, APC.

Ànfàní ti Balogun kò ní láti díje fún sáà ìkejì ló mú kó darapọ̀ mọ́ APC kí ó le dé ibi ìlépa rẹ̀

Àmọ́ olùdíje sípò Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ̀ tẹ́lẹ̀rí, Sharafadeen Alli ni ẹgbẹ́ náà fún ní ànfàní láti díje, òun ló sì jáwé olúborí nínú ètò ìdìbò náà.

Balogun ní ìbá jẹ́ wí pé òun tẹ́wọ́gba ànfàní tí Mákindé fi ṣọwọ́ sí òun ṣáájú àsìkò tí wọ́n gbé e fún Tegbe ni, kò bá tí já sí nǹkan iwọsí nítorí gbogbo ayé ní yóó máa pariwo pé òun ti di alagbere òṣèlú tó ń ti ibì kan bọ́ sí ibì ìkejì.

Balogun fi kún ọrọ̀ rẹ̀ pé oun kò kabamọ pé òun darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú APC, òun kò sì ní yí ìpinnu òun padà bí ànfàní bá tún yọjú láti díje du ipò.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here