Ààrẹ Buhari fi ọ̀ṣẹ̀ kan kún ìrìnàjò rẹ̀ sí ìlú London

Ààrẹ Buhari fi ọ̀ṣẹ̀ kan kún ìrìnàjò rẹ̀ sí ìlú London

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ṣé wọ́n ní ìlera lọrọ̀. Alára ló sá mọ bí ara bí ò le.
Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Muhammadu Buhari ti kéde pé òun yóò lo ọṣẹ kan síi ní ìlú London tó wà lọwọlọwọ.

Ààrẹ Buhari fi èyí léde nínú atẹjade tí olùrànlọwọ pàtàkì fún ààrẹ Buhari, Bashir Ahmad fi léde lójú òpó Twitter rẹ̀.

Ìkéde náà ní Ààrẹ Buhari yóò wà ní ibẹ̀ fún ọ̀ṣẹ̀ kan síi nítorí dókítà onímọ̀ nípa eyín rẹ̀ ní kí Ààrẹ náà dúró fún àyẹ̀wò pípé.

Ó ní dókítà Ààrẹ náà ní òun fẹ́ ríi fún àyẹ̀wò míràn ní ọjọ́ márùn-ún sí ìsinyìn-ín fún àyẹ̀wò lórí ètò ìwòsàn tí wọ́n ti bẹ̀rẹ̀.
Twitter post, 1
Ààrẹ Buhari ló gbéra lọ sí ìlú Ọba láti lọ darapọ̀ mọ́ àwọn adarí orílẹ̀-èdè míràn láti ṣe àjọyọ̀ fífi Ọba Charles III jẹ́ ni Ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì.

  1. Ọjọ́ Kẹfà, Oṣù Karàn-ún, ọdún 2023 ni ìfinijoyè náà wáyé tí ààrẹ Buhari sì kópa níbẹ̀.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here