Tinubu fí ọ̀rọ̀ ìkíni sọwọ́ sí ọba Charles tó gorí ìtẹ́

Tinubu fí ọ̀rọ̀ ìkíni sọwọ́ sí ọba Charles tó gorí ìtẹ́

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààrẹ tí aráàlú ṣẹ̀ṣẹ̀ dìbò yàn ní Nàìjíríà,Bola Ahmed Tinubu,ti ránṣẹ́ ìkíni sí Ọba Charles III.

Nínú ìwé ìkíni náà tó kọ, ó ní òun ṣetán láti pawọ́pọ̀ pẹ̀lú orí-adé ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì .

Tinubu sọ pé òun ní ìgbàgbọ́ pé Ọba náà yóó tọ ipasẹ̀ ìyá rẹ̀ Obabìrin Elizabeth nípa mímú ìdàgbàsókè bá ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì àti àwọn orílẹ̀-èdè “Commonwealth”.

Ààrẹ tí wọ́n dìbò yàn tí òun náà ń gbaradì de ibúrasípò, se é lálàyè pé òun lérò pé ìtẹ̀síwájú yóó bá ìbáṣepọ̀ Nàìjíríà àti ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì lásìkò tí Charles III wà lórí Oyè.

Lakotan,Tinubu gba a àdúrà àṣeyọrí fún Ọba tuntun títí tí yóó fi parí sáà rẹ̀.

Lọjọ Kokandinlogbon oṣù karùn-ún ni wọn yóó búra wọlé sípò fún Tinubu lẹyìn àṣeyọrí rẹ̀ ninu idibo ààrẹ to waye l’óṣù Kejì ọdún 2023

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here