Ìjọba tuntun yóó mú ọjọ́ ìkànìyàn -Buhari

Ìjọba tuntun yóó mú ọjọ́ ìkànìyàn -Buhari

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààrẹ Muhammadu Buhari ti yí òhun padà nípa buwọ́lu sísún ètò ìkànìyàn tí wọ́n tí kọ́kọ́ ní yóò bẹ̀rẹ̀ lọ́jọ́ kẹta oṣù karùn-ún ọdún yìí síwájú.

Buhari ní kí ìjọba tuntun tí yóò gbà ipò lọ́wọ́ òun ni ọjọ́ Kọkàndínlọ́gbọ̀n oṣù Karùn-ún mú ọjọ́ àti àsìkò mìíràn tí ètò náà yóò wáyé tí wọ́n bá ti gorí ipò tán.

Nígbà tí Ààrẹ Buhari ń ṣe ìpàdé pẹ̀lú àwọn ìgbìmọ̀ aláṣẹ kan àti alága àjọ tó ń rí sí ìyè ènìyàn tó wà ní orílẹ̀ èdè yìí, Nasir Isa-Kwarra ní ìlú Abuja lọ́jọ́ Ẹtì.

Nínú àtẹ̀jáde kan tí Mínísítà fétò ìròyìn àti àṣà Nàìjíríà, Lai Mohammed fi léde lọ́jọ́ Àbámẹ́ta.

Àtẹ̀jáde náà ṣàlàyé pé ó pọn dandan pé kí ètò ìkànìyàn wáyé lẹ́yìn ọdún mẹ́tàdínlógún tí ètò náà wáyé kẹ́yìn.

Ó ní ètò náà yóò fún ìjọba ní àǹfàní láti mọ iye nǹkan tó wà ní orílẹ̀ èdè yìí lójúnà àti lè pèsè àwọn ohun amáyédẹrùn fún tẹrú tọmọ.

Ààrẹ ní ìgbáradì ti ń lọ gidigidi láti ṣètò ìkànìyàn tó gbé oúnjẹ fẹ́gbẹ́ gba àwo bọ̀, tó sì kan sáárá àjọ NPC fún àwọn irinṣẹ́ tí wọ́n fẹ́ ṣàmúlò láti fi kànìyàn tó péye.

  1. Bákan náà ló wòye pé ètò EAD tó ti ṣáájú wáyé ti ṣàfihàn pé àjọ náà ti ṣetán láti ṣètò ìkànìyàn tó wà ní ìbámu pẹ̀lú ètò ìkànìyàn ní àgbáyé.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here