“Mùsùlùmí ẹ wojú ọ̀run fún oṣù tuntun Shawwal láti parí ààwẹ̀” – Sultan Sokoto

“Mùsùlùmí ẹ wojú ọ̀run fún oṣù tuntun Shawwal láti parí ààwẹ̀” – Sultan Sokoto

Fẹ́mi Akínṣọlá

Àwọn ẹlẹsin mùsùlùmí orílẹ̀ èdè yìí ni wọ́n ti ké sí láti fojú sọ́nà wá òṣùpá Shawwal 1444 AH láti ọjọ́, Ọjọ́bọ̀ èyí tí yóó ṣàfihàn ìfopin sí ààwẹ̀ gbígbà ọ̀rànyàn fún àwọn mùsùlùmí jákèjádò Orílẹ̀ yìí.

Sultan Sokoto , Alhaji Sa’ad Abubakar,ẹni tó tún jẹ́ olórí àwọn ẹlẹ́sìn mùsùlùmí ní orílẹ-èdè yìí ló fi ìròyìn náà léde látọwọ́ amúgbá lẹ́gbẹ̀ ẹ́ rẹ̀ tó wà fún ọ̀rọ̀ ẹ̀ṣìn, Ọ̀jọ̀gbọ́n Sambo Junaidu.

Nínú àtẹ̀jáde ọ̀hún Sultan ni,”Èyí ni láti kéde fún àwọn Mùsùlùmí òdodo pé láti Ọjọ́bọ̀ ọ̀sẹ̀ yìí, tó tún jẹ́ ọjọ́ tí ààwẹ̀ yóó di ọjọ́ kọkàndínlọ́gbọ̀n ni yóó jẹ́ ọjọ́ tí wọn ó wo òru Shawwal 1444 AH.

Sultan ṣàdúrà kí Ọlọ́run ka ààwẹ náà sí ìbùkún fún àwọn ẹlẹ́sìn mùsùlùmí jákèjádò Nàìjíríà.

Rírí òṣùpá ni yóò mú òpin bá ààwẹ̀ gbígbà èyítí ó jẹ́ ọ̀ranyàn fún àwọn Mùsùlùmí,Shawwal jẹ́ oṣù Kẹwàá nínú Kàlẹ́ńdà àwọn Mùsùlùmí.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here