Ìjọba àpapọ̀ kéde ọjọ́ Ẹtì ọ̀sẹ̀ yìí àti ọjọ́ Ajé tó ń bọ̀ fún ìsinmi ọdún ìtúnu ààwẹ̀.

Ìjọba àpapọ̀ kéde ọjọ́ Ẹtì ọ̀sẹ̀ yìí àti ọjọ́ Ajé tó ń bọ̀ fún ìsinmi ọdún ìtúnu ààwẹ̀.

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ìjọba àpapọ̀ ti kéde ọjọ́ Ẹtì, ọjọ́ kọkànlélógún, àti ọjọ́ Ajé, ọjọ́ kẹrìnlélógún, oṣù yìí gẹ́gẹ́ bíi ọjọ́ ìsinmi ọdún ìtúnu ààwẹ.

Mínísítà fún ọ̀rọ̀ abẹ́lé, Ọ̀gbẹ́ni Rauf Arẹgbẹsọla, ló fi ìkéde ọhún síta nílùú Àbújá.

Arẹgbẹsọla rọ àwọn Mùsùlùmí láti lo àkókò ọdún náà fi gba àlàáfíà láàyè láàrin ara àwọn àtàwọn ọmọlàkejì wọn.

Ó tún rọ wọn láti fi àkókò ọdún ìtúnu ààwẹ ọ̀hún ṣàdúrà fún ètò ààbò tó mẹ́hẹ ní Nàìjíríà.

Lẹ́yìn náà ló ṣàdúrà pé wọ́n yóó ṣe ọ̀pọ̀ ọdún náà lórílẹ̀ alààyè.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here