Ikú Sisí Quadri, àwọn àgbàgbà òṣèré mómi lójú pòròpòrò

Ikú Sisí Quadri, àwọn àgbàgbà òṣèré mómi lójú pòròpòrò

Fẹ́mi Akínṣọlá

Àwáyé è kú kò sí, kóówá n relé bọ́jọ́ bá tipé.
Àwọn àgbà ní bí ọ̀rọ̀ nlá ò bá tíì tán, èèyàn ńlá ò níín sinmi àròyé .
Láti ọjọ́ Ẹtì tí ìròyìn ikú òjìji tó pa gbajúmọ̀ onítíátà nnì Tọlani Quadri Oyebamiji, tí gbòde kan làwọn èèyàn ti ń ṣe dárò adẹ́rìn-ín-pòṣónú yìí.

Yàtọ̀ sáwọn olólùfẹ́ rẹ̀ tí wọ́n ń gbádùn bó ṣe máa ń bú àwọn èèyàn bíi ẹni láyin nínú fíìmù, àwọn àgbààgbà lágbo tíátà Yorùbá náà sọ̀rọ̀ nípa Sisi Quadri lójú òpó ayélujára Sítágíràmù wọn.

Lára àwọn gbajúmọ̀ òṣèré tó ṣèdárò ikú Sisí Quadri ni Biola Bayo, Ibrahim Yẹkini, Odunlade Adakola, Mr Latin, Ibrahim Chatta, Regina Chukwu, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

Ibrahim Yẹkini sọ pé “Ilé ayé ilé asán.”

Ní ti Bọlaji Amusan, Mr Latin, ó ní kí Olúwa fún un nísinmi ayérayé.

Regina Chukwu ni “Kò burú o. Bẹ́ẹ̀ mo ṣì ń ṣọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ lọ́jọ́ mélòó kan sẹ́yìn o, láì mọ̀ pé ó ń gbìyànjú láti ṣẹ́gun ikú lọ́wọ́.”

“Ọ̀pọ̀lọpọ̀ èèyàn ò mọ̀ pé mo kọ́ṣẹ́ lọ́dọ̀ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bíi aṣojúlóge fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún. Bẹ́ẹ̀ ni, iṣẹ́ aṣojúlóge ni mo ń ṣe fáwọn onítíátà tẹ́lẹ̀. Ó dàárọ̀ o, Ọ̀gá.”

Fẹmi Adebayọ Salami, ní ọjọ́ burúkú ni ọjọ́ ikú olóògbé náà jẹ́, ó sì gbàdúrà kí Ọlọrun tu ìdílé rẹ̀ nínú.
Ọdunlade Adekọla ni “Èyí ba ni nínú jẹ́ púpọ̀ . Ọrun ire, Sisi Quadri.”

Ibrahim Chatta, Saidi Balogun, Laide Bakare, àtàwọn gbajumọ òṣèré tíátà mii tún banujẹ lórí ikú Sisí Quadri.

Ikú òṣèré tíátà Yorùbá nnì,Tolani Quadri Oyebamiji, Sisí Quadri sì ń ṣe ọpọ olólùfẹ rẹ̀ bí ìrànrán.

Káàkiri ojú òpó ayélujára làwọn èèyàn ti ń bèèrè pé kí ló ṣokùnfà ikú rẹ̀ àti pé ipò wo ní ó wà tí ọlọjọ fi dé báa.

Nígbà ti oníròyìn kàn sí ọ̀kan lára àwọn tó kọ́kọ́ kéde ikú rẹ̀ lójú òpó ayélujára Otunba

Adekunle Abolade tí gbogbo ayé mọ sí Dodo Èdè.

Lójú òpó rẹ̀ tó ti kéde ikú Ṣiṣi Quadri, ó sọ pé oun ṣẹ́ṣẹ wo fiimu ti Sisi Quadri ti kópa nínú rẹ̀ Anikulapo tán ni ló wùúrọ òní.

Ó ní Sisí Quadri kú nínú fíìmù náà tó sì ti wá padà jáde láyé lójú ayé gangan.

Nínú àlàyé rẹ̀ tó ṣe Dodo Èdè ní ìlú Ogbomosho ni Sisí Quadri dákẹ sí àti pé ní ilé ìwòsàn Fásitì Ladoke Akintola ló ti ń gba ìtọjú lórí àìlera tó ń kojú lẹnu lọọlọ yìí.

Alága nígbà kan rí fún ẹgbẹ́ sọrọ sọrọ ní ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun yi sọ pé lọwọlọwọ báyìí òun wà lójú ọnà Iwo sí Ogbomosho láti lọ wo irú ètò tó yẹ ní ṣíṣe fún ẹ̀yẹ ìkẹhìn olóògbé

Ikú Sisí Quadri dùn mí nítorí mó sẹsẹ wò fíìmù Anikulapo tàn níbi tó tí ku nínú rẹ̀ ní.

Lára ìbéèrè tí àwọn èèyàn ń bèèrè nípa ikú Sisí quadri ni pé wọ́n fẹ́ mọ irú ikú tó mu ẹmi rẹ̀ lọ.

Báwọn kan ṣe ń sọ pé àìsàn kídìrín ni àwọn mii ń sọ pé àìsàn ráńpẹ́ ló ṣokùnfa ìdágbére rẹ̀
fáyé.

Dòdò Èdè sọ fún akọròyìn pé òun kò lè sọ pàtó ohun tó ṣokùnfa ikú rẹ̀ àmọ́ ó ti tó ọjọ́ mélòó kan tó wà ní ilé ìwòsàn tó ti ń gba ìtọjú ní Ogbomoso.

”Ogbomoso ló dákẹ sí. Ibẹ̀ ni wọ́n sì ti pe mi láti sọ. Lọ́wọ́ báyìí òkú rẹ̀ wà ní àyè ìgbókùúpamọ́sí táa mọ sí mọ́ṣùárí. Kí Ọlọ́run tẹ́ẹ sí afẹ́fẹ́ rere”

Ó fikún-un pé àwọn mọ̀lẹ́bí ni wọ́n wà nípò láti sọ ohun tó pa Sisí Quadri.

Ó ní ikú rẹ̀ jẹ́ ìbànújẹ ńlá fún àwọn èèyàn ìlú Ìwó tó jẹ́ ibi tí wọ́n ti bí Sisí Quadri.
Ó jẹ́ ká mọ wí pé Sisí Quadri fi bàbá sílẹ , ìyàwó àti ọmọ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here