Ìjọba Nàìjíríà kéde ẹ̀dínwó 50% lórí owó ọkọ̀ lásìkò ọdún

Ìjọba Nàìjíríà kéde ẹ̀dínwó 50% lórí owó ọkọ̀ lásìkò ọdún

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààrẹ Bola Tinubu ti buwọ́lu adin kù ida aadọta lori iye owo ọkọ ti awọn ọmọ Naijiria to ba rinrinajo lasiko ọdun.

Ètò ẹdinwo náà yóò wáyé láàrin ọjọ́ kọkànlelógún, oṣù Kejìlá, ọdún 2023, sí ọjọ́ kẹrin, oṣù Kínní, ọdún 2024.

Nínú ìkéde ti olùdámọ̀ràn fún Ààrẹ lórí ètò ìròyìn, Bayo Onanuga, fi síta, wọ́n ní àwọn ọmọ Nàìjíríà tó bá fẹ́ rìnrìn àjò fún ọdún, lè bẹrẹ láti ọjọ́ kọkànlelógún, kí wọ́n ò sì san ìlàjì owó tó yẹ kí wọ́n ó san.

Ó nì ìjọba àpapọ̀ ni yóó san ìdá àádọ́ta tó kù fún àwọn iléeṣẹ́ ọkọ̀ tó bá kó èrò.

Bákan náà ni wọ́n lè rìnrìnàjò wọn láì san owó kankan tí wọ́n bá wọ ọkọ̀ rélùwéè lásìkò ọdún.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here