Sáàkejì mi yìí , iná mọ̀nàmọ́ná yóó dúróore – Dapo Abiodun
Fẹmi Akinsola
Sé wọ́n ní ohun tó bá n dunni,n náà ní-ín pọ̀lọ́rọ̀ ẹni. Gómìnà Dapo Abiodun ti ìpínlẹ̀ Ògùn ti ní òun yóó sa akitiyan láti ríi pé ìṣòro iná mọ̀nàmọ́ná dópin kí òun tó kúrò ní ìṣèjọba gẹ́gẹ́ bí i Gómìnà.
Abiodun, ẹni tí ilé ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn kéde pé òun ló jáwé olúborí nínú ètò ìdìbò Gómìnà tó kọjá, sọ fún iléeṣẹ́ Channels TV pé òun ṣetán láti se ju bí òun sese tẹ́lẹ̀ lọ ní ìpínlẹ̀.
“Èròngbà mi fún ọdún mẹ́rin sáà kejì yìí ni láti rí i pé iná mọ̀nàmọ́ná kò sẹ́jú mọ́ ní ìpínlẹ̀ Ogun kí ń tó kúrò ní ìṣèjọba.”
Gẹ́gẹ́ bí ó se ṣàlàyé ó ní ìjọba òun yóò bẹ̀rẹ̀ sí ní má a tún àwọn ilé ẹ̀kọ́ ìjọba ṣe fún ìgbáládùn àwọn akẹ́kọ̀ọ́ káàkiri ìpínlẹ̀.
“Ó tó ẹgbẹ̀rún kan ilé ẹ̀kọ́ tí a ti tún kọ́, tí a dẹ̀ tún se àtúnṣe sí wọn láàrin ọdún mẹ́rin.”
Ó fikún pé ìṣèjọba òun ti ṣe àtúnṣe àwọn ojú pópónà, kíkọ́ ilé ìwòsàn àti pípèsè iṣẹ́ fún àwọn ọ̀dọ́.
Bákan náà Gómìnà tún fi ogun rẹ̀ gbárí pé ìpínlẹ̀ Ògùn lè dá dúró láì gba owó lọ́wọ́ ìjọba àpapọ̀ nítorí bí ọrọ̀ ajé ṣe ń gbòòrò si ní ìpínlẹ̀ náà.
“Ó dá mi lójú pé ẹ mọ̀ pé ìpínlẹ̀ Ògùn ló ń léwájú nínu àwọn ohun àmúṣajé wọn.