Àádọ́ta mílíọ̀nù náírà ni àwọn tó jí akọrin wa gbé n béèrè fún – ìjọ CAC

Àádọ́ta mílíọ̀nù náírà ni àwọn tó jí akọrin wa gbé n béèrè fún – ìjọ CAC

Ọrẹ Òtítọ́jù

Ṣé wọ́n ní ọ̀kánjúà ń dà
gbà, ọgbọ́n inú rẹ̀ ń rewájú.
Àwọn ọmọ ìjọ CAC Oke Igan nílùú Akure tó jẹ́ olú-ìlú ìpínlẹ̀ Òǹdó ni wọ́n ti bẹ̀rẹ̀ ádùrá ní kíkan látàrí àwọn akọrin ìjọ ọ̀hún táwọn ajínigbé kó lọ.

Ohun tí a gbọ́ ni pé àwọn ọmọ ìjọ ọ̀hún láàárọ̀ ọjọ́ Àbámẹ́ta péjú láti rawọ́ ẹ̀bẹ̀ sí Ọlọ́run lórí ìtúsílẹ̀ àwọn tí wọ́n jí gbé ọ̀hún.

Láti ìta ilé ìjọsìn náà ni ariwo ádùrá náà ti ń dun lákọlákọ.

Adarí ìjọ náà, àlùfáà Benjamin Akanmu, to jẹ alakoso ijọ CAC ni ẹkun Odubanjo wi pe, ilu Ifọn ni awọn akọrin naa n lọ fun aṣalẹ onigbagbọ fun eto isinku baba to bi aladura ijọ wọn to doloogbe.

Ó ṣàlàyé pé ní ọjọ́ Ẹtì ni wọ́n gbéra kúrò nílùú Akure tó sì yẹ kí wọn padà dé lọjọ Àbámẹ́ta lẹyìn ìsìnkú.

“Ní nǹkan bíi aago mẹ́rin ìrọ̀lẹ́ ọjọ́ Ẹtì ni ẹnìkan pè mí pé òun rí ọkọ̀ ìjọ wa lẹ́bàá ọ̀nà lágbègbè Ẹlẹgbẹka tí kò sì sí ẹnikẹ́ni nínú rẹ̀.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here