NLC fọnmú lórí èlé owó epo

NLC fọnmú lórí èlé owó epo

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ọ̀gá àgbà àjọ Iléeṣẹ́ tó ń rí sí epo bẹntiróòlù ní Nàìjíríà, NNPCL, Mallam Mele Kyari ti ní bí ọ̀rọ̀ ọjà epo bẹntiróòlù ṣe ń lọ sí ló fa àlékún tó bá owó epo bẹntiróòlù lọ́jọ́ Ìṣẹ́gun.

Kyari nígbà tó ń bá àwọn akọ̀ròyìn sọ̀rọ̀ lẹ́yìn tó ṣèpàdé pẹ̀lú igbákejì Ààrẹ, Kashim Shettima ní Aso Rock, Abuja.

Ó ṣàlàyé pé pẹ̀lú àyípadà tó bá ẹ̀ka epo rọ̀bì báyìí, bí ọjà bá ṣe ń lọ sí ni àyípadà yóò ṣe máa bá iye owó epo bẹntiróòlù.

Ó ní nígbà mìíràn ó ṣeéṣe kí owó náà gbé ẹnu sókè, ó sì lè já wálẹ̀.

Ọ̀gá àgbà NNPCL náà tún ṣàlàyé pé àlékún tó bá owó jálá lítà epo kan láti ẹ̀ẹ́dẹ́gbẹ̀ta náírà sí ẹgbẹ̀ta náírà lé díẹ̀ sọ àrídájú rẹ̀ pé epo bẹntiróòlù wà nílẹ̀ jaburata àti pé kìí ṣe àìsí epo ló fa àlékún tó bá owó epo.

Ó ní epo bẹntiróòlù tó wà ní Nàìjíríà báyìí máa tó àwọn ọmọ Nàìjíríà fún ọgbọ̀n ọjọ́ nítorí náà kí àwọn ènìyàn má fòyà.

Ẹgbẹ́ àwọn òṣìṣẹ́ Nàìjíríà, NLC ti bu ẹnu àtẹ́ lu ìjọba àpapọ̀ lórí bí àlékún tún ṣe bá owó epo bẹntiróòlù lọ́jọ́ Ìṣẹ́gun.

NLC nínú àtẹ̀jáde kan tí Ààrẹ wọn, Joe Ajaero fi léde fi ẹ̀sùn kan ìjọba àpapọ̀ pé níṣe ni wọ́n ń gbà lọ́wọ́ àwọn aláìní láti fi bùn kún àwọn ọlọ́rọ̀.

Ajaero ní ìgbésẹ̀ ìjọba láti tún fi kún owó epo bẹntiróòlù tún ti mú àlékún bá ìṣòro tí àwọn ọmọ Nàìjíríà ń kojú.

Ó ní ó jọ wí pé àwọn kan ń tan Tinubu tí kò fi mọ àwọn ìgbésẹ̀ tó yẹ lásìkò tó yẹ ní èyí tó ń kó ìpalára gidi bá àwọn ará ìlú.

Ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ ní ó jẹ́ ohun tó ń bá àwọn lọ́kàn jẹ́ pé ìjọba kọ̀ láti ṣe ohun tí àwọn òṣìṣẹ́ ń fẹ́ tí wọ́n sì ń gbé ìgbésẹ̀ apàṣẹ wà á lórí àwọn ìpinnu tó ń mú ìnira bá ará ìlú.

Bákan náà ni wọ́n tún bu ẹnu àtẹ́ lu ìjọba lórí ìpinnu rẹ̀ láti máa fún àwọn tálákà ní ẹgbẹ̀rún mẹ́jọ náírà lóṣù fún oṣù mẹ́fà nítorí ìrànwọ́ orí epo tí wọ́n yọ.

Ajaero tẹ̀síwájú pé tí kìí bá ṣe pé ìjọba kò nání ará ìlú, wọn ò ní gbèrò láti máa fún odidi ìdílé kan ní ẹgbẹ̀rún mẹ́jọ náírà lóṣù àmọ́ kí wọ́n fẹ́ fún àwọn ọmọ ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin ní àádọ́rin bílíọ̀nù náírà.

Ó ní àwọn ìgbésẹ̀ yìí fi hàn pé ìjọba kò mọ irú ìṣòro tí àwọn ènìyàn ń kojú láti bí oṣù méjì tí ìjọba tuntun ti wà lórí ipò.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here