GWR, Àmì ẹ̀yẹ òṣèré tíátà tó dàgbà jùlọ tọ́ sí Àgbákò’ -Muyiwa Ademola

GWR, Àmì ẹ̀yẹ òṣèré tíátà tó dàgbà jùlọ tọ́ sí Àgbákò’ -Muyiwa Ademola

Fẹ́mi Akínṣọlá
Ṣé wọ́n ní ọ̀rọ̀ pẹ̀lú àlàyé bẹ́ẹ̀, èèyàn tí kò gbọ́ tẹnu ẹ̀gà ni yóó pè é lẹ́yẹ aláròyé .
Gbajúgbajà òṣèré tíátà, Muyiwa Ademola ti ké sí àjọ àmì ẹ̀yẹ Guinness World Record láti fún àgbà òṣèré Charlse Olúmọ ní àmì ẹ̀yẹ gẹ́gẹ́ bí òṣèré tó dàgbà jù, tí ara rẹ̀ jí pépé ni ẹni ọgọrùn ọdún.

Èyí wà lára ọ̀rọ̀ ìkíni kú oríire ọjọ́ ìbí ọgọ́rùn ọdún tí Muyiwa Ademola fi sí ojú òpó ayélujára rẹ̀ láti fi kí èèkàn eré tíátà Yorùbá tí ọ̀pò mọ̀ sí Àgbákò.

Muyiwa Authentic, ní bí èèkàn òṣèré tíátà náà ṣì se ń ta kébékébé lẹ́ni ọgọ́ọ̀rùn ọdún tó èyí tó yẹ kí àjọ afún ni lámì ẹ̀yẹ, Guiness World Records (GWR) ó bojú wò fún ìgbéláruge.

Muyiwa Ademọla ni ohun ìwúrí ni yóó jẹ́ bí bàbá Àgbákò bá gba àmì ẹ̀yẹ gẹ́gẹ́ bí òṣèré tíátà tó dàgbà jùlọ lórílẹ̀ èdè Nàìjíríà báyìí.

Àmọ́ṣá, kò sí ẹni leè sọ bóyá àjọ GWR máa ń gbé irú àmì ẹ̀yẹ bẹ́ẹ̀ kalẹ̀.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here