Olè tú àwọn iná ibi tí bàálù ń balẹ̀ sí ní pápákọ̀ òfurufú Èkó
Fẹ́mi Akínṣọlá
Àwọn olè ti jí àwọn iná ẹ̀gbẹ́ ọ̀nà tó wà ní papakọ ọkọ̀ òfurufú Murtala Muhammed nílùú Èkó.
Èyí wáyé lẹyìn oṣù díẹ̀ tí wọ́n ṣe àwọn iná náà síbẹ̀.
Àwọn aláṣẹ ní papakọ náà fìdí ìṣẹ̀lẹ̀ yii múlẹ̀ fún akọroyin.
Àwọn iná tí wọ́n jí ló má a ń ran àwọn awakọ̀ ọkọ̀ òfurufú lọwọ́ láti gbé bàálù fò tàbí balẹ̀ ní alẹ́, òru tàbí tí kùrukùru bá wà.
Kò sí ẹni tó mọ pàtó ìgbà tí wọ́n jí àwọn iná náà.
Ṣùgbọ́n àwọn aláṣẹ sọ pé ìwádìí ti bẹ̀rẹ̀ láti mú àwọn tó jí wọn.
Oṣù Kọkànlá, ọdún tó kọjá ni wọ́n fi àwọn iná ọ̀hún síbẹ̀ nítorí pé àìsì wọn n ṣe ìpalára fún ìgbòkègbodò ọkọ òfurufú.