Ẹ gbé Emefiele wá láàrín ọ̀sẹ̀ kan tàbí kẹ́ẹ fi sílẹ̀ – Ilé ẹjọ́ pà ṣẹ fún DSS

Ẹ gbé Emefiele wá láàrín ọ̀sẹ̀ kan tàbí kẹ́ẹ fi sílẹ̀ – Ilé ẹjọ́ pà ṣẹ fún DSS

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ilé ẹjọ́ gíga tó wà ní ìlú Abuja ti pàṣẹ pé kí wọ́n fi Gómìnà ilé ifowopamọ tó ga jùlọ tí ìjọba ní kó lọ rọọkun nílé, Godwin Emefiele sílẹ kó máa lọ ní àlàfíà.

Èyí wáyé ní ilé ẹjọ́ lónìí gẹ́gẹ́ bí agbẹjọro fún Emefiele àti agbẹjọro ti ìjọba ‘se jọ ń takurọsọ.

Agbejoro ti ìjọba ni àwọn ẹ̀sùn tí wọ́n fi kan Godwin Emefele jẹ́ àwọn ẹ̀sùn ọ̀daràn.

Ní ti Agbẹjọro fún Godwin Emefele, ó tako bí wọ́n ṣe mú Godwin Emefele to jẹ́ gómìnà àná fún ilé ìfowópamọ lórílẹ̀ èdè Nàìjíríà lòdì sí òfin ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn.

“Bí wọ́n ṣe fi páńpẹ́ òfin mú oníbarà mi, Emefele gẹ́gẹ́ bí ọ̀daràn kò bójú mú àti pé ó lọ́wọ́ òsèlú nínú.”

Torí náà, agbẹjọro fún Godwin Emefele tún ní gbogbo ẹjọ́ ti wón fi kan Godwin Emefele kò lẹsẹ nílẹ̀.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here