Ààrẹ Tinubu yóò rìnrìnàjò lọ Paris fún ìpàdé àdéhùn ìṣúná àgbáyé

Ààrẹ Tinubu yóò rìnrìnàjò lọ Paris fún ìpàdé àdéhùn ìṣúná àgbáyé

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààrẹ Bọla Tinubu yóó darapọ̀ mọ́ àwọn adarí orílẹ-èdè lágbàáyé láti kópa níbi ìpàdé àdéhùn ìṣúná àgbáyé, Global Financial Pact ti yóò wáyé ní ìlú Paris lórílẹ̀ èdè France.

Àtẹ̀jáde kan láti ilé iṣẹ́ Ààrẹ Nàìjíríà ṣàlàyé pé Tinubu pẹ̀lú àwọn Ààrẹ yòókù lágbàáyé yóò péjú lọ́jọ́bọ ọjọ́ kejìlélógún oṣù kẹfà láti jíròrò lórí àdéhùn ìrànwọ́ ìṣúná fún àwọn orílẹ-èdè tó ku díè káàtó fún.

Àwọn orílẹ̀-èdè tí yóó jàńàní ìṣúná tó bá jáde lábẹ́ àdéhùn náà làwọn orílẹ-èdè ti wàhálà ọ̀rọ̀ àyíká, wàhálà nǹkan àmú ṣágbára àti àtúnbọ̀tán àjàkálẹ̀ àrùn COVID-19 bá fínra.

Ìgbà àkọ́kọ́ nìyí tí Ààrẹ Tinubu yóò máa rìnrìn àjò lọ sílẹ̀ òkèèrè láti ìgbà tí ó ti gun orí àga Ààrẹ orílẹ-èdè Nàìjíríà lóṣù kàrún un.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here