Iléẹjọ́ da èsì ìdìbò tó gbé ẹgbẹ́ òsèlú Labour Party wọlé ní Abia nù

Iléẹjọ́ da èsì ìdìbò tó gbé ẹgbẹ́ òsèlú Labour Party wọlé ní Abia nù

Fẹ́mi Akínṣọlá

Adájọ́ ilé-ẹjọ́ ní ìpínlẹ̀ Kano, Mohammed Yunusa ti gbégilé èsì ìdìbò tó gbé Gómìnà tí wọ́n ṣẹ̀sẹ̀ dìbò yàn ní Abia, Dr Alex Otti wọlé.

Bákan náà ni adájọ́ gbégilé èsì ìdìbò ẹgbẹ́ òṣèlú Labour Party ní ìpínlẹ̀ Kano àti Abia.

Adájọ́ ní bí wọ́n se dé orí ìwé ìdìbò kò tẹ̀lé òfin ètò ìdìbò ti ọdún 2022.

Ọjọ́ Ẹtì ni wọ́n fi ìdájọ́ náà ṣọwọ́ sí àwọn oníròyìn.

Nínú ẹjọ́ tí Arákùnrin Ibrahim Haruna Inrahim pè tako ẹgbẹ́ òṣèlú Labour ati INEC ló ti ní ẹgbẹ́ òṣèlú Labour party kò se ìforúkọsílẹ ní ọdọ INEC láàrin ọgbọ̀n-ọ́n-jọ tí òfin sọ kí wọ́n tó se ìdìbò abẹ́lé.

Ó ní nítorí wọn kò tẹ̀lé òfin náà, ìdìbò tó gbé wọn wọlé kò ní ẹṣẹ̀ nílẹ̀.

Ó ní Labour party kò leè sọ pé òun ní olùdíje nínú ìdìbò náà, nítorí náà wọn kò leè jáwé olúborí.

Adájọ́ ní èyí fihàn pé àwọn ìbò tí kò kẹ́sẹjárí ló gbé Alex Otti wọlé gẹ́gẹ́ bí Gómìnà tí wọ́n dìbò yàn ní ìlú Abia.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here