Gómìnà Adeleke tú ìgbìmọ aláṣẹ Fásitì Ọ̀ṣun ká

Gómìnà Adeleke tú ìgbìmọ aláṣẹ Fásitì Ọ̀ṣun ká

Fẹ́mi Akínṣọlá

Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun, Sẹ́nétọ̀ Nurudeen Ademọla Adeleke, ti kéde títú àwọn ọmọ ìgbìmọ̀ tó ń ṣàkóso Fásitì Ọ̀ṣun ká.

Lásìkò Ọgbẹni Rauf Arẹgbẹsọla gẹ́gẹ́ bíi Gómìnà ìpínlẹ̀ ọhún ni wọ́n yan àwọn ìgbìmọ̀ tí Agbẹjọ́rò Àgbà, Yusuf Alli, jẹ́ alága fún ọhún lọ́dún 2006.

Lẹ́yìn tí wọ́n parí sáà àkọ́kọ́ ọlọ́dún márùn-ún ni Gómìnà àná, Alhaji Gboyega Oyetọla, tún tún wọn yàn láti lo sáà mìíràn.

Ṣùgbọ́n nínú àtẹ̀jáde kan ti olórí àwọn òṣìṣẹ́ ọba ní ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun, S. A. Aina, fi síta ló ti sọ pé Gómìnà dúpẹ́ lọ́wọ́ àwọn ìgbìmọ̀ náà fún ifara-ẹni-jìn wọn fún ìdàgbàsókè UNIOSUN.

Ó gbàdúrà pé kí Ọlọ́run túbọ̀ mú wọn ṣàṣeyọrí nínú gbogbo ìdáwọ́lé wọn.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here