Wọ́ọ̀dùWọ́ọ̀dù ! Ìdìbò sípò Gómìnà àti ìlé ìgbìmọ̀ aṣòfin ìpínlẹ̀ bẹ̀rẹ̀ ní rẹbutu káàkiri ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́

Wọ́ọ̀dùWọ́ọ̀dù ! Ìdìbò sípò Gómìnà àti ìlé ìgbìmọ̀ aṣòfin ìbílẹ̀ bẹ̀rẹ̀ ní rẹbutu káàkiri ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ó fojúhàn pé nǹkan yàtọ̀ díẹ̀ lásìkò yìí níbi Ìdìbò sípò Gómìnà àti ìlé ìgbìmọ̀ aṣòfin ìpínlẹ̀ tó ń lọ lọ́wọ́ báyìí, yàtọ̀ sí bí àwọn èèyàn ṣe ń fi apa jánú lásìkò ìbò ÀàrẹOrílẹ̀ yìí tí a dì kọjá.
Àkọ́kọ́,àwọn òṣìṣẹ́ INEC tètè dé ibùdó ìdìbò.
Ẹ̀ẹ̀kejì, àwọn olùdìbò jádé láwọn Wọ́ọ̀dù káàkiri tí aṣojú kọ̀ròyìn Òwúrọ̀ dé.
Ẹ̀kẹta, àgbáríjọpọ̀ àwọn ẹ̀ṣọ́ aláàbò dúró gírí láwọn ibùdó ìdìbò gbogbo.
Ẹ̀kẹrin, àwọn olùdìbò kò sọ pé ẹ̀rọ tó yàwòrán àti dátà kò ṣiṣẹ́ .
Ọ̀kan tí a ò tíì lè fi ìdí i rẹ̀ múlẹ̀ ni pé , ṣé àwọn òṣìṣẹ́ tí àjọ náà lò rí ẹ̀tọ́ ọ wọn gbà. Ṣùgbọ́n ìròyìn Òwúrọ̀ yóó tọpinpin èyí náà , ní kété tí ètò ìdìbò bá ti kásẹ̀ ńlẹ̀.
Ẹ máa tẹ̀lé wa, pẹ̀lú ojúlówó ìròyìn, a ò ní-ín jáayín kulẹ̀.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here