E lọ wo àkọsẹ̀jayé àwọn olùdíje kí ẹ tó dìbò fún wọn – Akinwale Oludije LAbour Party

E lọ wo àkọsẹ̀jayé àwọn olùdíje kí ẹ tó dìbò fún wọn – Akinwale Oludije LAbour Party

Fẹ́mi Akínṣọlá

Oludije Tawfiq Tayo Akinwale tó ń díje dupò gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ lábẹ́ ẹgbẹ́ òṣèlú Labour Party sọ̀rọ̀ ilẹ̀ kún nínú ìpàdé ìtagbangba kan tó wáyé ní gbọ̀ngàn-an Theophilus níwájú géètì lléèwòsàn Fásítí kọlẹ̀ẹ̀jì (UCH) ní ìlú Ìbàdàn.

Taofiq Akinwale ni: “Mo ní ìrírí tó kún nípa ìṣèlú àti ìjọba fún ọdún mejila, Ọ̀pọ̀lọpọ̀ gbèsè ni ìjọba yóò máa jẹ tí àwọn tó bá wà nípò kò bá ní ìrírí tó.

“Kìí iṣẹ́ gómìnà láti kọ́ gáréjì ọkọ̀, ọjà kí wọ́n sì máa gbowó níbẹ̀, mà á fún àwọn ìjọba ìbílẹ̀ láàyè láti ṣe iṣẹ́ wọn.

“Emi kò faramọ́ dídá ilé ẹ̀kọ́ tuntun sílẹ̀ tàbí kí a sọ èyí tí kò dára tó tó wà nílé dí Fasiti”

“Abẹ́ ìjọba ni ètò ààbò máa wà tí mo bá di gómìnà Oyo lábẹ́ ìgbìmọ̀ tí àwọn orí adé ọrùn ìlẹ̀kẹ̀ yóò wà ní àkóso ètò ààbò agbegbe wọn.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here