Tí Ọkọ mi kò bá ṣe dáadáa, ẹ lé wa kúrò ní Aso Rock- Iyawo Tinubu

Tí Ọkọ mi kò bá ṣe dáadáa, ẹ lé wa kúrò ní Aso Rock- Iyawo Tinubu

Fẹ́mi Akínṣọlá

Oluremi, ìyàwó olùdíje sípò Ààrẹ lábẹ́ àsìá ẹgbẹ́ òṣèlú APC, Bola Ahmed Tinubu ti rọ àwọn ọmọ Orílẹ̀ yìí láti kọ̀ yín sí ọkọ òun tó bá kùnà láti ṣe dáadáa tí wọ́n bá yàn-án gẹ́gẹ́ bíi Ààrẹ.

Sẹ́nétọ̀ sọ ọ̀rọ̀ yìí nígbà tó tó ń kópa nínú ìpolongo ìbò àwọn obìnrin fún Tinubu/Shettima nílùú Owerri ní ìpínlẹ̀ Imo.

Oluremi ní ètò ìdìbòtó ń bọ̀ lórílẹ̀ èdè Nàìjíríà kò gbọdọ̀ dálé lórí ọ̀rọ̀ ẹ̀sìn rárá sùgbọ́n ipa tí àwọn olùdíje lè kó nínú i ìdàdagbàsókè Orílẹ̀ yìí .

Ó rọ àwọn ọmọ Nàìjíríà láti fún olùdíje Mùsùlùmí méjì láàyè gẹ́gẹ́ bí wọ́n ṣe fún ẹlẹ́sìn Kìrìsìtẹ́nì méjì láàyè.

“Ẹ jẹ́ ká fi ọ̀rọ̀ ẹ̀ṣìn sí ibì kan, èmi gan-an Kristẹni ni mí. Ń jẹ ẹ ti rò pé ní ijọ́ kan Kìrìsìtẹ́nì méjì kò ní-ín jẹ Ààrẹ.

  1. “A ti dán Mùsùlùmí àti Kìrìsìtẹ́nì papọ̀, ẹ jẹ́ ká gbìnyànjú eléyìí náà, lẹ́yìn ọdún mẹ́rin, tí wọn kò bá ṣe dáadáa, ẹ lé wa jáde, ẹ kọ̀ yìn sí wọn.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here