Àrùn kó̩lé̩rà gbilè̩ ní ìpínlè̩ Eko àti Ogun.

Àrùn kó̩lé̩rà gbilè̩ ní ìpínlè̩ Eko àti Ogun.

Fẹ́mi Akínṣọlá
Ìjáfara léwu lọrọ dà báyìí bí Ìjọba ìpínlẹ̀ Ògùn àti ìpínlẹ̀ Èkó ti fìdí ìtànkálẹ̀ àrùn onígbá méjì múlẹ̀ ní ìpínlẹ̀ kóówá wọn Ogun, èyí ti wọ́n ní ó gba ẹmi èèyàn mẹẹdọgbọn

Ní ìpínlẹ̀ Ògùn. obìnrin kan, ẹni ọdún mejilelọgọta náà ti pàdánù ẹ̀mí rẹ̀ ṣọwọ́ àrùn.

O sójú ù mi ko kòró tó bá àwọn akọroyin ní olóògbé náà jáde láyé lásìkò tó ń se ìtọjú ọmọ rẹ̀ tó ní àrùn náà, tí ọmọ náà sì wà lára àwọn èèyàn márùn ún tó wà ní ilé ìwòsan.

Bákan náà ni ìjọba tún jẹ́ kó di mímọ̀ pé èèyàn márùn un ti wà ní ilé ìwòsan báyìí níbi tí wọ́n ti ń gba ìtọjú àrùn onígbáméjì Kọlẹra

Kọmisana fún ètò ìlera ní ìpínlẹ̀ Ògùn, Tomi Coker sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà wáyé ní Ìjèbú-òde , ní ìjọba ìbílẹ̀ Àríwá Ìjèbú.
Nínú atẹjade tí ẹgbẹ́ àwọn onímọ̀ ìṣẹ́gun ní ìpínlẹ̀ Ògùn fi léde, Alága ẹgbẹ́ náà, Kunle Ashimi ní òtítọ ni pé àrùn náà ti tàn ká, tó sì ń ṣe ìjàmbá ní ìpínlẹ̀ ọgbọ̀n pẹ̀lú ìpínlẹ̀ Ògùn.

Ó wá ránṣẹ́ ibanikẹdun sí àwọn mọlẹbi àwọn èèyàn náà, “Lónìí, àrùn onígbáméjì ti wà ní ìpínlẹ̀ ọgbọ̀n tó fi mọ ìpínlẹ̀ Ògùn, ti ọgbọ̀n èèyàn sì ti kú káàkiri orílẹ-èdè . A gbàdúrà fún àwọn èèyàn náà.”

Ashimi ní ìjọba àti NMA kò kọ etí ikun sí ìṣẹ̀lẹ̀ yìí, tí wọ́n sì ń gbé gbogbo ìgbésẹ̀ láti fòpin sí itankalẹ náà.

Bákan náà ní ìpínlẹ̀ Èkó, èèyàn mẹrinlelogun ló ti pàdánù ẹ̀mí wọn ṣọwọ́ àrùn onígbáméjì báyìí

Ìjọba kéde ọrọ̀ náà lọjọ Eti nígbà tí wọ́n sọrọ nípa àwọn èèyàn tó ti pàdánù ẹ̀mí wọn láti ìgbà tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ti bẹrẹ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here