Ààrẹ Tinubu darapọ̀ kírun yídì Eid-el-Kabir nílùú Eko

Ààrẹ Tinubu darapọ̀ kírun yídì Eid-el-Kabir nílùú Eko

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààrẹ Ahmed Tinubu darapọ̀ mọ́ àwọn mùsùlùmí láti kírun yídíì ọdún iléyá ní Dodan barracks tó wà ní nílùú Èkó lọjọ Àìkú.

Ọdún Eid Kabir jẹ́ ọdún àwọn mùsùlùmí jákèjádò àgbáyé èyí tí wọ́n máa ń ṣe ní ọjọ́ kẹwàá oṣù Dhual-Hijjah.

Ààrẹ Tinubu gúnlẹ sí yidi náà ní nǹkan bíi agogo mẹsan an ku iṣẹju márùn un lọjọ Àìkú.

Olórí àwọn tó ń bá ààrẹ ṣiṣẹ́, Fẹmi Gbajabiamila, adari ètò àbò ní Nàìjíríà, Nuhu Ribadu; igbákejì Gómìnà ìpínlẹ̀ Èkó, Ọbafẹmi Hamzat; Gómìnà tẹlẹ ní ìpínlẹ̀ Èkó, Babátúndé Fashọla, àgbà oníṣòwò nnì, Aliko Dangote at’awọn eekan ìlú mìíràn.

Ṣaájú ni ààrẹ ti kọ́kọ́ darapọ̀ mọ́ àwọn ọmọ Nàìjíríà láti woye lórí pàtàkì àjọ̀dún Eid-el-Kabir, èyí tó ní ó mú ìtumọ̀ pàtàkì dání fún orílẹ-èdè Nàìjíríà lọwọ́ yìí.

Nínú ọ̀rọ̀ tó bá àwọn ọmọ Nàìjíríà sọ, ààrẹ rọ àwọn ẹlẹsin mùsùlùmí jákèjádò Nàìjíríà láti tẹlẹ ìlànà ifaraẹnijin, ìgbàgbọ́ àti ìgbọràn sí àṣẹ Ọlọrun gẹ́gẹ́ bí ajọdun náà ṣe là á kalẹ .

“Ààrẹ mọ rírì ìfara ẹnijin àwọn ọmọ Nàìjíríà láti ọdún kan sẹyìn bí ìṣèjọba rẹ̀ ṣe ń gbé ìgbésẹ̀ láti fi ẹṣẹ̀ Nàìjíríà lé orí ọnà ìdàgbàsókè àti ìlọsíwájú .”

Ààrẹ Tinubu rọ àwọn ọmọ Nàìjíríà láti tubọ máa gbàdúrà fún orílẹ-èdè náà fún àlàáfíà láti jọba bí òun tikara ṣe ń ṣiṣẹ́ láti mú iṣọkan, àlàáfíà àti ìlọsíwájú gogò sí i.

Ó wá tún tẹnumọ pé ìṣèjọba òun ń mú ìgbáyé-gbádùn àlàáfíà àti ètò ọrọ̀ ajé lọkunkundun, kò sì ní sinmi nínú afojusun rẹ̀.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here