Ẹgbẹ́ oníṣèṣe gbé Emir Ilorin àti ọlọ́pàá re’lé ẹjọ́ bí wọ́n ṣe dá àjọ̀dún wọn dúró

Ẹgbẹ́ oníṣèṣe gbé Emir Ilorin àti ọlọ́pàá re’lé ẹjọ́ bí wọ́n ṣe dá àjọ̀dún wọn dúró

Fẹ́mi Akínṣọlá
Àwọn àgbà bọ̀,wọ́n ní àìrìnjìnà, làì rí abuké ọ̀kẹ́rẹ́. Àwọn ẹlẹ́sìn Ìṣẹ̀ṣe lágbayé, International Council for IFA Religion ti wọ́ àjọ ọlọ́pàá Nàìjíríà àti Emir Ilorin lọ ilé ẹjọ́ gíga ní ìlú Ìlọrin tí ṣe olú ìlú ìpínlẹ̀ Kwara.

Gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára àwọn agbẹjọ́rò onísẹ̀se náà, Lọya Femisi, ṣe sọ, ìpinnu láti wọ́ àjọ Ọlọ́pàá lọ ilé ẹjọ́ kò sẹ̀yìn bí wọ́n ṣe dá àwọn onísẹ̀se Ìlú Ìlọrin dúró láti se ọdún Ìsẹ̀ẹse àgbáyé tó wáyé ní ogunjọ oṣù kẹjọ, ọdún 2023.

Ọ̀gbẹ́ni Fẹmisi ṣàlàyé pé àjọ ọlọ́pàá sọ pé káwọn oníṣẹ̀ṣe gbé ọdún wọn kúrò ní Ìlọrin, ó ní wọ́n fi ẹ̀tọ́ wọn dùn wọ́n.

Ó ní èyí ló fàá tí wọ́n fi gbé ẹjọ́ náà dìde sí àjọ ọlọ́pàá, Emir Ìlú Ìlọrin àti àwọn yòókù.

Ọ̀gbẹ́ni Femisi tún sọ pé àwọn ọrọ̀ tí ọgá àgbà ọlọ́pàá sọ lórí afẹ́fẹ́ lọ́jọ́ ọdún náà yàtọ gédégbé sí ọ̀rọ̀ àjọsọ àwọn nígbà tí àwọn se ìpàdé pọ̀.

Ó fi kún un pé àwọn ní ẹrí tó dájú láti gbé kalẹ̀ fún ilé ẹjọ́.

Ìgbẹ́jọ́ náà wáyé, l’ọ́jọ́ kẹrìndínlọ́gbọ̀n níwájú Adájọ́ Taoheed Umar.

Agbẹjọ́rò àgbà, Olóyè Malcolm Omirhobo (SAN) ló dúró fún àwọn onísẹ̀se nílé ẹjọ́.

Tẹ́ ò bá gbàgbé, Ọ̀gbẹ́ni yíì ni ògbóntarìgì agbẹjọ́rò ajàfẹ́tọ̀ọ́ ọmọnìyàn tó sì jẹ́ oní ṣẹẹ̀ṣe.

Òun kan náà ló múra bíi Babaláwo wọ ilé ẹjọ́ ‘Supreme’ l’Abuja àti ilé ẹjọ́ gíga ìjọba àpapọ̀ nílùú Èkó l’óṣù kẹfà ọdún 2022.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here