Pásítọ̀ Adeboye gégùn-ún ńlá lórí pẹpẹ

Pásítọ̀ Adeboye gégùn-ún ńlá lórí pẹpẹ

Wùmí Adétúyì

Èèyàn tí wọn ṣàdúrà fún, ọ̀rọ̀ rẹ̀ kò ì gbọ́, débi ẹni tó forí gba ègún ayérayé.
Àṣamọ̀ ọ̀rọ̀ yìí ni pé, Pásítọ́ àgbà ìjọ Oníràpadà ti Kírístì, ‘The Redeemed Christian Church Of God’ (RCCG), Pásítọ̀ Enoch Adébóyè, ti gbórí pẹpẹ ṣépè ńlá fáwọn agbébọn tí wọ́n ń lọ káàkiri àrin ìlú, pàápàá jùlọ nílẹ̀ Yorùbá, tí wọ́n sì ń pa àwọn Ọba alayé ilẹ̀ Yorùbá nípakúpa.

Pásítọ̀ agbta ọ̀ún fi gbogbo àwọn oníṣẹ́ ibi náà ré lásìkò ètò ìjọ náà kán tó máa ń wáyé lóṣooṣù nínú ìjọ ọ̀hún, èyí tí wọ́n pé àkòrí toṣù yíì ni ‘ *Láti* *Orí* *Òkè* *wá* ’, pé iná Ọlọ́run láti orí òkè wá ló máa jó gbogbo àwọn tó ń pa àwọn Ọba alayé ilẹ̀ Yorùbá run pátápátá.

Bàbá Adébóyè ni, ‘‘Gẹ́gẹ́ bí ohùn Ọlọ́run Ọba, ẹni àmì-òróró ni gbogbo àwọn Ọba jẹ́, pàápàá jùlọ àwọn Ọba alayé ilẹ̀ Yorùbá, fún ìdí èyí, iná Ọlọ́run láti òkè wá ló máa jó gbogbo àwọn ọ̀bàyéjẹ́ àtàwọn oníṣẹ́ ibi gbogbo tó ní yẹpẹrẹ, àtàwọn tó nípa àwọn Ọba ilẹ̀ Yorùbá bayìí.

Bí ẹ ò bá gbàgbé, àìpẹ́ yíì ni àwọn agbébọn kan pa àwọn Ọba alayé ilẹ̀ Yorùbá mẹ́ta láàrin ọjọ́ mẹ́rin síra wọn.

Ọjọ́ Ajé, ọjọ́ kọkàndínlọ́gbọ̀n, oṣù Kín-ín-ní, ọdún 2024 yìí, ní wọ́n pa Ọba Onímòjò tìlú ìmòjò-Èkìtì, Ọba Ọlátúndé Olúṣọlá àti Ọba Elesun tiluu Esun-Ekiti, Ọba David Ògúnṣọlá, lásìkò tí wọ́n ní padà bọ̀ láti ìlú Ìrèlè-Èkìtì, níbi tí wọ́n ti lọ ṣèpàdé àwọn lọ́balọ́ba kan. Nígbà tó tún máa fi di Ọjọ́bọ̀, ọjọ́ Kín-ín-ní, oṣù Kejì, ọdún 2024 yìí, ni àwọn agbébọn ọhún tún wọ àfin Ọba Olúkòró tìlú Kòró, ìpínlẹ̀ Kwara, wọ́n sì pa Ọba Ṣẹ́gun Àrẹ̀mú dànù. Wọ́n yìnbọn paá mọ́nú ààfin rẹ̀ ní lẹ́yìn náà ni wọ́n tún jí ọ̀kan lára àwọn Olorì rẹ̀ gbé sálọ ráuráu.

Ìlú Koro yìí kò fi bẹ́ẹ̀ jìnnà púpọ̀ sílùú méjì àkọ́kọ́ tàwọn agbébọn ọ̀hún tí pa àwọn Ọba ìlú náà láàárín àsìkò díẹ̀ síra wọn.

Ṣé, àwọn aláṣẹ ilẹ́-iṣẹ́ ọlọ́pàá orílẹ̀-èdè wa ti bẹ̀rẹ̀ ìwádíì nípa ìṣẹ̀lẹ̀ ọ̀hún, tí wọ́n sì ti ṣiṣẹ́ abẹ́nú lórí rọ̀ ọ̀hún. Sùgbọ́n wọ́n ti se àwárí Olórí àti Ọmọ ọ̀dọ̀ náà ọwọ́ sí titẹ awọn amọ òkùnkùn sèkà náà

Àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ kàyéfí ọ̀hún to ń wáyé sàwọn Ọba ilẹ̀ Yorùbá yìí ló mú kí Pásítọ̀ Adébóyè fi àwọn agbébọn yìí gégún-ún lórí pẹpẹ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here