Aláṣẹ Iléeṣẹ́ Crime Alert wẹ̀wọ̀n fún ẹ̀sùn jìbìtì
Fẹ́mi Akínṣọlá
Ẹ̀wọ̀n ò jọlé o, gbogbo
ìgbà tí a ó bá lò lókè èèpẹ̀, kí á má rógun ẹ̀wọ̀n láyé e wa.
Ní báyìí, Olùdásílẹ̀ ilé iṣẹ́ Crime Alert Security Network, ní Ìbàdàn, Olaniyan Gbenga Amos ti dèrò ọgbà ẹ̀wọ̀n lẹ́yìn tí Iléẹjọ́ tó n jókòó nílùú Ìbàdàn ní ó jẹ̀bi ẹ̀sùn jìbìtì.
Ẹ̀wọ̀n ọdún márùndínlọ́gọ́rin ni Adájọ́ Bayo Taiwo ti ilé ẹjọ́ gíga tó n jókòó nílùú Ibadan, gbé kalẹ̀ fún olùdásílẹ̀ iléeṣẹ́ Crime Alert Security Network, Olaniyan Gbenga Amos lórí ẹ̀sùn jìbìtì ọ̀hún.
Bẹ́ẹ̀ bá gbàgbé Olaniyan ni ọwọ́ àjọ EFCC tẹ ní ọdún 2020 lẹ́yìn tó lu ọ̀pọ̀ èèyàn ní jibiti owó ìdókòwò pẹ̀lú iléeṣẹ́ rẹ̀.
Ó se ìlérí pé òun yóó dá owó àti èlé orí owó padà fún àwọn tó bá dókoòwò ṣùgbọ́n ọ̀rọ̀ ò rí bẹ́ è, tí kò sí rí owó náà san padà.
Èsùn márùndínlógójì ni EFCC kà sí i ẹsẹ̀ Olaniyan níwájú iléẹjọ́.
Nínú àtẹ̀jáde tí agbẹnusọ EFCC, Dele Oyewale gbé síta lọ́jọ́ Ìsẹ́gun, ó ní Olaniyan àti iléeṣẹ́ rẹ̀, Detorrid Heritage Investment Limited ni wọ́n gbé lọ iléẹjọ́ ní ọjọ́ kẹrìnlá oṣù kejìlá ọdún 2023.
Ọdún tó kọjá , ẹlẹ́rìí àjọ EFCC, Juliet Odogu sọ fún ilé-ẹjọ́ pé ó tó igba níye àwọn èèyàn tí Olaniyan lù ní Jìbìtì owó tó tó àádọ́jọ mílíọ̀nù náírà.
Ó ní àwọn èèyàn san ẹgbẹ̀rún márùn un náírà si mílíọ̀nù mẹ́sàn án náírà fún Olaniyan lẹ́yìn tí wọ́n báa dòwòpọ̀.
Bákan náà ló se àfihàn ìwé àkọsílẹ̀ tí àwọn èèyàn náà fi san owó fún ileeṣẹ Olaniyan fún Ilé-ẹjọ́ dókòwò lẹ́yìn ọ̀sẹ̀ mẹ́fà.