Dókítà Olaleye, tó fipá bá ọmọdé lòpọ̀, rí ẹ̀wọ̀n gbére he

Dókítà Olaleye, tó fipá bá ọmọdé lòpọ̀, rí ẹ̀wọ̀n gbére he

Fẹ́mi Akínṣọlá

Èèyàn tó n yọ́lẹ̀ dà, ohun abẹ́nú a máa yọ́rú u wọn ṣe.
Ilé -ẹjọ́ tó gbọ́ ẹjọ́ nípa ìbánilòpọ̀ tó ń jókòó nílùú Ikeja ti rán Dókítà Ilé-iṣẹ́ Optima Cancer Care Foundation kan, Olufemi Olaleye lọ sí ẹ̀wọ̀n gbére fún ẹ̀sùn pé ó fipá bá àbúrò Ìyàwó rẹ̀ lòpọ̀. tó sì tún fi fi nǹkan ọmọkùnrin rẹ̀ síi lẹ́nu.

Adájọ́ Rahman Osodi ló gbé ìdájọ́ náà kalẹ̀ lẹ́yìn tó jẹ́ kó di mímọ̀ pé ó jẹ̀bi ẹ̀sùn tí wọ́n fi kàn án pé ó bá ọ̀dọ́mọbìnrin, ọmọ ọdún mẹ́ẹ̀ẹ́dógún lòpọ̀, tó sì tún já ìbàlé rẹ̀.

Adájọ́ ní Dókítà kùnà láti fi ẹ̀rí hàn pé kò jẹ̀bi àti pé gbogbo ẹ̀rí tó wà ní ilé ẹjọ́ fihàn pé ó jẹ̀bi ẹ̀sùn ọ̀hún.

Olaleye ní Ìjọba ìpínlẹ̀ Èkó fẹ̀sùn méjì kan tó sì dá lórí pé ó fipá bá àbúrò ìyàwó rẹ̀ lòpọ̀.

Ṣaájú ni Olaleye ní òun kò jẹ̀bi ẹ̀sùn tí wọ́n fi kan òun lọ́jọ́ Kẹẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n oṣù kọkànlá ọdún 2022.

Agbẹjọ́rọ̀ fún ìjọba, Babajide Martins ní láàrin oṣù Kejì ọdún 2020 sí oṣù kọkànlá ọdún 2021 ni Dókítà dá ẹ̀ṣẹ̀ náà.

Ó ní ìṣẹlẹ̀ náà wáyé ní ojúlé kẹtàdílógún, ní àgbègbè Layi Ogunbambi, Maryland ní ìpínlẹ̀ Èkó.

Wọ́n fi ẹ̀sùn kan Olaleye pé ó fipá bá ọmọ ọdún mẹ́ẹ̀ẹ́dógún lòpọ̀, ẹni tí í se àbúrò ìyàwó rẹ̀, tó sì já ìbàlé ọ̀dọ́bínrin ọ̀hún, ní ìlànà tí kò bá òfin mu.

Bákan náà ni wọ́n fẹ̀sùn kan Olaleye pé ó fi tipá fi nǹkan ọmọkùnrin rẹ̀ sí ọmọ náà lẹ́nu.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here