Mohbad wẹ̀jẹwẹ̀mu láwùjọ ẹni ibi. – Tunde Bakare

Mohbad wẹ̀jẹwẹ̀mu láwùjọ ẹni ibi. – Tunde Bakare

Fẹ́mi Akínṣọlá

Àwọn àgbà bọ̀ wọ́n ní àgùtàn tó bá ajá rìn, yóó jẹ imí, bẹ́ẹ̀ wọ́n ní ẹgbẹ́ buúkú ba ìwà rere jẹ́.
Àṣamọ̀ yìí jọ mọ́ n tí
Pásítọ̀ àgbà ìjọ Citadel Global Community Church, Tunde Bakare, sọ pé gbajúgbajà olórin tàkasúùfé tó jáde láyé, Ilerioluwa Aloba ‘Mobad’ bá àwọn ẹni ibi dòwòpọ̀ nígbà ayé rẹ̀.

Bakare ló sọ ọ̀rọ̀ náà níbi ìwàásù rẹ̀ nínú ìjọ The Envoy Nation, tó wà nílẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì

Nínú ìwàásù náà tó wáyé lásìkò àjọ àjọ̀dún ọdún Kejì ìjọ náà ni Bakare ti sọ pé àwọn èèyàn búburú ni Mohbad bá rìn lásìkò tó wà láyé.
Tí ẹ kò bá gbàgbé, ọjọ́ Kejìlá, oṣù Kẹsan án, ọdún 2023 yìí ni Mohbad dágbéré fáyé, tí wọ́n sì sin òkú rẹ̀ lọ́jọ́ kejì.

Bakare sọ pé “ Mélòó nínú yín ló mọ Mohbad, olórin ọmọ Nàìjíríà tó jáde láyé lẹni ọdún mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n?

“ Nígbà tó ń mu ọtí àti sìga, tó sì ń bá àwọn èèyàn búburú rìn, kò mọ̀ pé yóò kérè iṣẹ́ ọwọ́ rẹ̀ láìpẹ́ tí ẹ̀mí rẹ̀ yóó sì gé kúrú laipẹ ọjọ́.

“Mi ò da lẹ́bi o, mo kàn ń bi yín ni pé ṣé orúkọ ọmọlúàbí ni Mohbad?”

Ẹwẹ, lẹ́yìn tí fídíò ìwàásù náà gbòde lórí ayélujára, ọ̀pọ̀ aráàlú ló ti bẹ̀rẹ̀ sí ní bu ẹnu àtẹ̀ lu pásítọ̀ náà fún ọ̀rọ̀ rẹ̀.

Lára àwọn èèyàn tó ń sọ̀kò ọ̀rọ̀ sí Bakare ni gbajúgbajà òṣèré, Tonto Dikeh àti Femi Fani-Kayode.

Wàyí ò, ilé-iṣẹ́ ọlọ́pàá ti ṣe àyẹ̀wò òkú olóògbé náà láti mọ irú ikú tó pa á, ó sì ti ké sí àwọn aráàlú kí wọ́n ní sùúrù títí tí èsì àyẹ̀wò náà yóò fí jáde.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here