EFCC wọ́ abẹnugan Ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Ondo lọ ilé ẹjọ́

EFCC wọ́ abẹnugan Ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Ondo lọ ilé ẹjọ́

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààyá gbọ́n, ògúngbè gbọ́n ní ọ̀rọ̀ àwọn oníjìbìtì, àti àwọn agbófinró látàrí bí Àjọ tó ń gbógun ti ìwà ìjẹkújẹ àtàwọn ìwà ìbàjẹ́ mìíràn tó ń se àkóbá fún ọrọ̀ ajé, EFCC ti wọ́ abẹnugan ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Ondo, Rt Hon Bamidele Oloyeloogun lọ síwájú ilé ẹjọ́ gíga nílùú Àkúrẹ́.

Abẹnugan ọ̀hún àti àwọn méjì ni EFCC fẹ̀sùn kan pé wọ́n lu owó ní póńpó, èyí tí wọ́n ní àwọn kòjẹ bi rárá.

Agbẹjọ́rò EFCC, Kingsley Kudus wá rọ ilé ẹjọ́ láti fi àwọn afurasí náà sátìmọ́lé tí tí ìgbẹ́jọ́ yóò fi parí.

Ó ní torí pé àwọn afurasí náà ní àwọn kò jẹ̀bi ẹ̀ṣùn kò ní pé kí wọ́n máa lọ ní àlàáfíà lásìkò tí ìgbẹ́jọ́ sí ń lọ lọwọ.

Ṣùgbọ́n Agbẹjọ́rò àwọn olùjẹ́jọ́, Barr. Femi Enodamori ní kí ilé ẹjọ́ wọ́gilé ìpe akẹ́ẹgbẹ́ rẹ̀, tó sì bẹ bẹ fún ìtúsílẹ̀ fún àwọn afurasí náà.

Adájọ́ Adegboyega Adebusoye wá sún ìgbẹ́jọ́ síwájú di ọjọ́ kejìdínlógún, osù kàrún un, tó sì fún àwọn afurasí ní ànfàní láti má a jẹ́jọ́ láti ilé.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here