Sanwo-Olu pàṣẹ kí wọ́n da ilé mẹ́ta wó ní Banana Island

Sanwo-Olu pàṣẹ kí wọ́n da ilé mẹ́ta wó ní Banana Island

Fẹ́mi Akínṣọlá
Ṣé wọ́n ní ìlú tí kò sófin, ẹ̀ṣẹ̀ kò sí níbẹ̀, àti pé èèyàn tó bá ṣe n tẹ́nìkan kò ṣe rí, kò sí n tó burú kójú onítọ̀ún ó rí n tẹ́nìkan kò rí, ọ̀rọ̀ ti jọ
bẹ́ẹ̀ báyìí o,bí Gómìnà ìpínlẹ̀ Èkó Babajide Sanwo-Olu ti paá lásẹ pé kí wọ́n da ilé gbè é mẹ́ta ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀, tó jẹ́ alájà méjì wó ní agbègbè Banana Island lẹ́yìn tí ilé alájà méje wó ní agbègbè ọ̀hún.

Àṣẹ yìí wá lásìkò tó ṣe àbẹwò sí ibi tí ilé alájà méje ti dà wó ní ọ̀sẹ̀ mélòó kan sẹ́yìn.

Ní agbègbè 310 close, Gómìnà ní kí wọ́n da ilé alájà méjì wó nítorí ìjọba kò buwọ́lu àwọn ilé ọhún.

Bákan náà ni 306 close, Gómìnà ní kí wọ́n da ilé alájà méjì tó kọjú sí arawọn wó nítorí abẹ́ iná mọ̀nàmọ́ná àti omi ní ilé ọhún wà.

Gómìnà ní àṣìṣe àwọn abáni kọ lé àti àwọn aráàlú tí wọ́n ń wá owó òjìji ló fa bí ilé alájà méje se dà wó.

Bákan náà Gómìnà bu ẹnu àtẹ lu bí ilé iṣẹ́ ìjọba àpapọ̀ tó ń rí sí iṣẹ́ àti ilé gbè é fún bí wọ́n ṣe gbà láti se àfikùn sí àgbègbè Banana Island.

Gómìnà ni gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba tó lọwọ́ nínú ìṣẹlẹ náà ni wọn yóò rí ìjìyà lábẹ́ òfin.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here