Iná sọsẹ́, ṣọ́ọ̀bù márùn-ún, ilé méjì jó kanlẹ̀ níIlọrin

Iná sọsẹ́, ṣọ́ọ̀bù márùn-ún, ilé méjì jó kanlẹ̀ níIlọrin

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ìjàm̀bá iná ṣọṣẹ́ ní Balogun Afin ní agbègbè Ita-Kure, ìlú Ilorin, ìpínlẹ̀ Kwara bí ṣọ́ọ̀bù tí wọ́n ti ń ta ọ̀dà ìkunlé ṣe gbiná ní òru ọjọ́ Ẹtì mọ́júmọ́ ọjọ́ Àbámẹ́ta.

Àtẹ̀jáde tí Agbẹnusọ Iléeṣẹ́ panápaná ìpínlẹ̀ Kwara, Hassan Adekunle fi léde ní nǹkan bí i aago méjìlá àbọ̀ òru ni ìṣẹ̀lẹ̀ náà bẹ̀rẹ̀.

Adekunle ní ilé alájà kan àti ilé nílẹ̀ kan ni ìjàm̀bá iná náà ṣe àkóbá fún àti pé ó tún ran ṣọ́ọ̀bù márùn-ún mìíràn.

Ó ní ṣọ́ọ̀bù ọ̀dà ni iná náà ti bẹ̀rẹ̀ kó tó di wí pé ó ràn mọ́ àwọn ilé méjì tó wà ní ẹ̀gbẹ́ rẹ̀.

Ó fi kun pé iye dúkìá tí iná náà ṣàkóbá fún tó mílíọ̀nù méjìdínlógójì náírà.

Bákan náà ló rọ àwọn ènìyàn láti máa ri dájú pé wọ́n ń ṣàmójútó ilé wọn dada kí wọ́n sì ri pe wọ́n ń pa iná tó bá yẹ kí wọ́n tó sùn, láti dẹ́kun ìjàǹbá.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here