Ọọ̀ni dá sí aáwọ̀ láàrín àwọn Mùsùlùmí àti Olórò

Ọọ̀ni dá sí aáwọ̀ láàrín àwọn Mùsùlùmí àti Olórò

Fẹ́mi Akínṣọlá

Èdè aiyede ṣì ń tẹsiwaju láàrin àwọn ẹlẹsin abalaye àti àwọn mùsùlùmí ní ilé ife pẹlú bí àwọn mùsùlùmí se ṣe ìkọlù sí ojúde or àwọn olórò.

Imaamu àgbà ti ilé ifẹ̀ Abdulsami Abdulhameed ti rọ àwọn ẹlẹsin méjèjì láti jẹ́ kí àlàáfíà jọba.

Imamu náà ní olúkúlùkù ló ní òmìnira lábẹ́ òfin láti se ẹsìn tó wù u, ó sì rọ àwọn mùsùlùmí láti fọwọ wọnú kí àlàáfíà lè jọba.

Bákan náà, Abdulsamii pàrọwà fún àwọn ẹlẹ́sìn ìbílẹ̀ láti kìlọ̀ fún àwọn ọmọ wọn tí wọn kò lóye tó, kí wọ́n sì dá wọn lẹ́kọ̀ọ́ lórí bí wọ́n ó ti máa hù wà láwùjọ.

Ẹ̀wẹ̀, Ọbalufe ti ilé Ifẹ̀ Ọba Idowu Adediwura tó jẹ́ aṣojú Ọ̀ọ̀ni ti Ilé Ifẹ̀ ní, “Kábíyèsí Ọ̀ọ̀ni ilé Ifẹ̀ jẹ lórí gbogbo àwọn ẹlẹ́sìn tó wà nílé ifẹ ìyẹn ẹsìn Kristẹni, Mùsùlumí àti àwọn Oníṣẹ̀ṣe.

Ọbalufẹ pé fún àláfíà láàrin àwọn ẹlẹsin méjèjì tó ní aawọ, ó sì ní Kábíyèsí Oònirìṣà ṣetán láti tún gbogbo ohun tó bajẹ lásìkò ikọlu náà ṣe.

“Ẹ fọwọ́ wọnú! Báyìí ni Ọ̀ọ̀ni ṣe pàrọwà sí àwọn ọdọ Mùsùlùmí tó fariga nílé Ife, lẹ́yìn ti wọ́n lọ f’iná sójúde Orò

Aṣojú Ọ̀ọ̀ni ní àwọn ẹlẹ́sìn méjèèjì ti wà ní ìrẹ́pọ̀ tẹ́lẹ̀rí fún ìgbà pípẹ́.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here