Àparò kan ò jùkan lọ níjọba a mi- Mákindé

Àparò kan ò jùkan lọ níjọba a mi- Mákindé

Fẹ́mi Akínṣọlá

Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Ẹnjinnia Ṣèyí Mákindé, ti fi àwọn ọ̀dọ́ lọ́kàn balẹ̀ pé wíwọlé tí òun wọlé ìdìbò fún sáà kejì nípò Gómìnà yìí yóó ṣi ọ̀nà àṣeyọrí fún wọn.

Níbi àríyá tí wọ́n ṣe láti ṣàjọyọ̀ bí Gómìnà Mákindé ṣe wọlé ìdìbò fún sáà kejì ló ti sọ̀rọ̀ náà níléègbafẹ́ Ìlàjì Hotel and Resort, tó wà ládùgbóò Àkánrán, n’Íbàdàn, lọ́jọ́ Ìṣẹ́gun, ọ̀sẹ̀ yìí.

Gẹ́gẹ́ bí ó ṣe sọ, “Àparò
kan kò ga ju ọ̀kan lọ mọ́ níìpínlẹ̀ Òyọ́ lọ́wọ́ tá a wà yìí, àwọn àparò tí wọ́n gorí ebè láti fi han gbogbo ayé pé àwọn ga ju ará yòókù lọ, èmi Ṣèyí Mákindé ti fi òkò nlá lé wọn kúrò lórí ebè, bákan náà ni gbogbo wá rí báyìí.

Ó kan sáárá sí Olùdásílẹ̀ iléègbafẹ́ náà, Ẹnjinnia Dọ̀tun Sanusi, fún ipa tó kó nínú ìdìbò tó gbé e wọlé. Bẹ́ẹ̀ ló dúpẹ lọ́wọ́ àwọn ẹlẹ́sìnjẹ̀sìn gbogbo fún àtìlẹ́yìn tí wọ́n ṣe fún un lásìkò ìdìbò náà láì fi ti ẹsìn ṣe.

Bákan náà ló fi àwọn èèyàn ti kò dìbò fún un lọ́kàn balẹ̀ pé òun kò ní ín ránró, kódà òun ti ṣetán láti gbà wọ́n mọ́ra nínú ìṣèjọba òun.

Lára àwọn tó péjú síbi ayẹyẹ ọhún ni adarí ẹgbẹ́ àwọn ọmọlẹ́yìn Jésù (CAN), àwọn Mùsùlùmí, ẹgbẹ́ àwọn òǹtàjà, ẹlẹ́ṣin ìbílẹ̀ àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here