Seyi Makinde jáwé olúborí níbùdó ìdìbó rẹ

Seyi Makinde jáwé olúborí níbùdó ìdìbó rẹ

Fẹ́mi Akínṣọlá

Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ lọ́wọ́,Ẹnjiníà Ṣèyí Mákindé ti jáwé olúborí ní ibùdó ìdìbò rẹ̀, níbi tó ti dìbò láàárọ̀ ọjọ́ Àbámẹ́ta.

Àpapọ̀ iye ìbò tí Mákindé ni jẹ 174 nígbà tí ẹgbẹ́ òṣèlú APC ni ibo 28 níbùdó ìdìbò náà.

Àdúgbò Àbáyọ̀mí, ni ibùdó ìdìbò náà wà ní Iwo road, nílùú Ìbàdàn.

Àṣeyọrí Mákindé níbùdó ìdìbò yìí jẹ́ ìdùnnú nlá fún àwọn olólùfẹ́ rẹ̀ tó péjú sí ibùdó ìdìbò ọ̀hún.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn èsì ìbò tí ń jáde láwọn ibìkan,wọ́n ṣì ń ṣe àkójọpọ̀ àwọn èsì ìbò lọ́wọ́ káàkiri ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ láwọn ìbomíràn, ó sì di ìgbà tí gbogbo èsì ìbò náà bá wọlé tán kí àjọ elétò ìdìbò, INEC, tó kéde ẹgbẹ́ òṣèlú tó jáwé olúborí.

Ṣèyí Mákindé ń du ipò Gómìnà fún sáà kẹjì lẹyìn tó ti kọ́kọ́ ṣe ọdún mẹ́rin àkọkọ́ gẹ́gẹ́ bíi Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́.

Àbájáde ìbò láti Ward 11, unit 001, Iwo Road, Ìbàdàn níbi tí Gómìnà Ṣèyí Mákindé ti dìbò:

PDP- 174

APC – 28

ACCORD – 5

LABOR – 3

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here