Yorùbá Nation yàtọ̀ sí ẹgbẹ́ tí Dupe Onitiri jẹ́ adarí fún – Banji Akintoye
Fẹ́mi Akínṣọlá
Ọ̀rọ̀ ti di pé bí aráalé rẹ bá lẹ́nu, àfi kí ìwọ náà yáa lẹ́sẹ̀ èyí ló mú kí adarí Ìlànà Ọmọ Oòduà, Ọ̀jọ̀gbọ́n Banji Akintoye ó má a lọgun tantan pé ọ̀rọ̀ kò rí bí ọ̀pọ̀ àwọn oní ìwéèróyìn ṣe n gbé e kiri pé ẹgbẹ́ Ìlànà Ọmọ Oòduà ló wà nídìí ìkọlù tí àwọn ikọ̀ ajìjàgbara Yorùbá Nation kan ṣe sí ọgbà ọ́físì Gómìnà ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́.
Akintoye, nínú àtẹ̀jáde kan tó buwọ́lù fún akọ̀ròyìn, sàlàyé pé àwọn ikọ̀ tí wọ́n ṣe ìkọlù yìí ló wà lábẹ́ ìdarí Dupe Onitiri- Abiola, ìyàwó gbajúgbajà olóṣèlú tó ti di olóògbé, M.K.O Abiola.
“Àwọn ajìjàgbara yìí dárúkọ wọn, DEMOCRATIC REPUBLIC OF THE YORUBA, ikọ̀ ajìjàgbara tó wà lábẹ́ Arábìnrin Dúpẹ́ Onitiri-Abiola.
“A ní láti tan ìmọ́lẹ̀ sí ọ̀rọ̀ yìí pé, ìlànà YORÙBÁ NATION kò ní nnkan ṣe pẹ̀lú Arábìnrin Dúpẹ́ Onitiri-Abiola àti ikọ ajìjàgbara rẹ̀ .”
Bẹ́ẹ̀ bá gbàgbé, ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá ni àwọn ajìjàgbara tí wọ́n pe ara wọn DEMOCRATIC REPUBLIC OF THE YORUBA ya wọ ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ pẹ̀lú àwọn ọmọ ológun wọn.
Àwọn ikọ̀ yìí tún pààrọ̀ àṣìá orílẹ̀-èdè Nàìjíríà pẹ̀lú tí Yorùbá Nation