Wọ́n yìnbọn mọ́ aṣáájú ẹgbẹ́ òṣèlú PDP

Wọ́n yìnbọn mọ́ aṣáájú ẹgbẹ́ òṣèlú PDP

Gbolahan Quseem àti Fẹ́mi Akínṣọlá

Arákùnrin ọmọ ẹgbẹ́ PDP kan tó jẹ́ olùkọ́ lóílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà,Ọ̀gbẹ́ni Richard ldowu, ẹni tí gbogbo èèyàn mọ̀ sí Adéoríọ̀kín,ló ti padé ikú ójijì lásìkò tí ọlọ́dẹ kan yìnbọn lù ú,tí ó sì kú pátápátá.

Ìlú Èjìgbò, ní ìpínlẹ̀ ọ̀ṣun,ni ‘ṣẹ̀lẹ̀ láabi náà ti ṣẹlẹ̀ láàrin aago mẹ́jọ sí mẹ́jọ ààbọ̀ alẹ́ ọjọ́ àbámẹ́ta,Sátidé,ọjọ́ kẹtádínlọ́gbọ̀n,osù kín-ní-ní,ọdún yìí,ní ‘wáju ilé ọmọ ‘ba, Ẹniọlá Oyèyọdé.

Gẹ́gẹ́ bí olùrànlọ́wọ́ pàtàkì fún olóògbé náà tí ‘ṣẹ̀lẹ̀ yí sojú ẹ̀,Afiz Lawal ṣe sàlàyé,ó ní ibi ayẹyẹ kan tí wọ́n ti fi oyè dá Gómìnà Adémọ́lá Adélékè lọ́lá ní ‘pínlẹ̀ Ògún ni gbogbo àwọn gbà darí sí bi ayẹyẹ àádọ́ta ọdún tí Ògìyán ìlú Èjìgbò,Ọba Oyèyọdé Oyèsọ́sìn, gun orí ìtẹ́ àwọn bàbá nlá rẹ̀.

O nì “Ní kété tí wọ́n parí ayẹyẹ náà ni Ọmọọba Ẹniọlá tó jẹ́ ọmọ Ógìyán sọ pé ká kọjá sí ‘lé òun lágbègbè Ìníṣà,ní ‘lú Éjìgbò,fun ìpàdé kékeré kan.”

Àwọn tí wọ́n wà níbi ìpàdé náà ní Ọnarébù Ayọ̀délé Aṣalu,tí gbogbo èèyàn mọ̀ sí Asler, àti Ọnarébù Timothy.Bí wọ́n ṣe parí ìpàdé yẹn ni kálukú bọ́ sínú mọ́tò ẹ. “Mo gbọ́ tí Ọmọọba Ẹniọlá sọ pé “rìlíìsì” (Release),bẹ́ẹ̀ làwọn ọlọ́dẹ (Local Hunters) tí wọ́n wà nibẹ̀ dàbọn bolẹ̀ ,wọ́n n yìn-ín sójú òfurufú.”

“Sùgbọ́n dípò kí ọkan lára wn yin ìbọn tiẹ̀ sójú òfurufú,ilẹ̀ ló yìn-ín sí,ó sì ba Ọ́nárébù Richard ldowu lẹ́ṣẹ̀,wọ́n subú lulẹ̀.Ká tó dé ọsibítù,wọ́n ti pàdánù ẹ̀jẹ̀ púpọ̀.”

“IIé ‘wòsàn alàdàáni kan ni wọ́n kú sí ní ‘lú Èjìgbò,a ti gbé òkú wọ́n lọ sí ‘lé ìgbókùúpamọ́sí tó jẹ́ ti UNIOSUNTH,ni ‘lú Oṣógbo.”

Ohun tí a gbọ́ ni pé lójù-ẹṣẹ̀ tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ làwọ̀n tí wọ́n wà níbẹ̀ ti lu ọlọ́dẹ náà pa, sùgbọ́n Lawal ní oun kó le fi ìdí ìyẹn múlẹ̀.

Kọ̀mándà awọ̀n ọlọ́dẹ l’Ọ́ṣun,Hunters and Forest Security Service, Ahmed Nureni, sọ pé kò sí ọmọ ẹgbẹ́ óun kankan tó wà nínú ìṣẹ̀lẹ̀ náà, ó sì pè fún ìwádìí tó gbọn-n-gbọn lórí rẹ̀.

Ní bàyìí ,Gómìnà ìpínlẹ̀ ,Sẹ́nátọ̀ Adémọ́lá Adélékè,ti pàṣẹ kí ìwádìí bẹ̀rẹ̀ lórí ìwà ìṣekúni nàà ní kíákiá.

Ninú àtẹ̀jáde kan tí Agbẹnusọ fun Gómìnà,Ọláwámí Rasheed,fi síta ló ti sọ̀ pé Gómìnà ti pàṣẹ fún àwọn agbófinró láti túṣu désàlẹ̀, ‘kókó lórí ‘ṣẹ̀lẹ̀ ọ̀hun,kí wọ́n sì ri dájú pé wàhálà kankan kó bẹ́ sílẹ̀ lààrin ìlú látàrí ìṣẹ̀lẹ̀ náà.

Adélèkè rọ àwọn mọ̀lẹ́bí olóògbé láti mọ́ se gbẹ̀san fúnra wòọn , bẹ́ẹ̀ ló si ti rán kọmísánnà ọlọ̀pàá, kọmísánnà fún ọ̀rọ̀ oyè jíjẹ àti ìjọba ìbílẹ̀, kọmìsánnà fún ètò ìròyín ati olùdàmọ́ràn pàtàkì rẹ̀ lórí ètó àábò lọ síbẹ̀.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here