Tinubu, Oyetola kò yan adíje dupò ọmọ oyè kan ní pọ̀sìn— Ọ̀gá àgbà àjọ NIWA
Fẹ́mi Akínṣọlá
Nígbaradì fún ìbò abẹ́nú ní ìpínlẹ̀Osun ,Ọ̀gá Àgbà fún ètò tó nííṣé àkóṣo erékùsù (NIWA), Asiwaju Bola Oyebamiji, ti tako àhesọ kan pé Ààrẹ Bola Tinubu àti Mínísítà fún ìfòkun dohun àmúṣọrọ̀, Adegboyega Oyetola, ti yan ẹnìkan pàtó fún ìdìbò ọdún 2026 .
Ọ̀rọ̀ yìí ló ṣàlàyé lásíkò ìfarakínra pẹ̀lú àwọn èèyàn lfedayọ níjọba ìbílẹ̀ odò ọ̀tìn.
Oyebamiji sọ pé irọ́ gbuu ni ìròyìn ẹlẹ́jẹ̀ ọ̀hún kí àwọn èèyàn má ṣe kọbi ara sí i.
Ó ní Ààrẹ̀ Bọla Tinubu kò fi ìgbà kankan sọ bẹ̀ẹ́ .Ó ní èyí tí àwọn n ṣe báyìí ni kí àwọn èèyàn lè túbọ̀ mọ àwọn lórí èrònà àwọn ní ìpalẹmọ́ fún ìbò gómìnà lọ́dún 2026.
Ó ní inú òhun dùn fún bí àwọn èèyàn ṣe tú jáde láti wá pẹ̀lú ìgbàgbọ́ tí
wọ́n ní tí wọ́n fi tẹ́tí balẹ̀ gbọ́ òhun.
Abiodun Idowu, Alága fún àwọn ìjọba ìbílẹ̀ lórílẹ̀ èdè yìí tó n jà fún ìdápadà àwọn alàga ìbílẹ̀ fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé Oyebamiji ,nìgbà tí Kọmísánà ètò ìròyìn tẹ́lè ní ìpílẹ̀ ọ̀hún Arabìnrin Funke Egbemode sọ pé àwọn èèyàn ìjọba ìbílẹ̀ Odò-Òtìn ti dúró tán láti tẹ̀lé Oyebamiji pẹ̀lú èròngbà rẹ̀ díje dúpò gẹ́gẹ́ bí gómìnà ní ìpínlẹ̀ Ọṣun lọ́dún 2026.