Ìlú ń bèèrè Ààrẹ tí wọ́n dìbò yàn, Bọla Ahmed Tinubu

Ìlú ń bèèrè Ààrẹ tí wọ́n dìbò yàn, Bọla Ahmed Tinubu

Fẹ́mi Akínṣọlá

Bí ọjọ́ ṣe ń wọnú sí i, ni àwọn èèyàn ṣe ń làkàkà láti fojú gánán ní Ààrẹ wọn.
Ìbéèrè tó gba ẹnu àwọn ọmọ Nàìjíríà kan ni pé níbo ni Ààrẹ tí wọ́n ṣẹ̀ṣẹ̀ dìbò yàn, Bola Ahmed Tinubu wá nítorí ó ti se díẹ̀ tí wọ́n ti gbúròó rẹ̀ mọ́ ní Nàìjíríà

Bọla Tinubu ló ń dúró di Ọjọ́ Kọkàndínlọ́gbọ̀n, oṣù kàrún-ún tí Ààrẹ Buhari yóò gbé ìjọba fún lọ́nà ìjọba tiwantiwa.

Èyí kò ṣẹ̀yìn bí àjọ INEC ṣe kéde pé Tinubu tó díje lábẹ́ ẹgbẹ́ òṣèlú APC ló borí gẹ́gẹ́ bí Ààrẹ nínú ìdìbò sípò Ààrẹ tó wáyé ní Nàìjíríà.
Àwọn mìíràn tilẹ̀ ń sọ pé Ààrẹ tí wọ́n ṣẹ̀ṣẹ̀ dìbò yàn náà gba òkè òkun lọ láti lọ ṣiṣẹ́ abẹ́rẹ́, nítorí ìgbà tí wọ́n rí Tinubu kẹ́yìn ní àsìkò ìgbaradì fún ìdìbò sípò Gómìnà ní Ọjọ́ Kejìdínlógún, Oṣù Kẹta , ọdún 2023.

Ní Ọjọ́ Kejìlélógún ní agbẹnusọ rẹ̀, Tunde Rahman fi lédè pé Tinubu ti gba òkè òkun lọ láti lọ sinmi, láti ibẹ̀ lọ sí Saudi Arabia fún Umrah, kí ó tó padà wá sí Nàìjíríà fún ìbúrawọlé rẹ̀ ní Ọjọ́ Kọkàndínlọ́gbọ̀n, Oṣù Karùn ún, ọdún 2023.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here