Atiku àti Obi kò farahàn níbi ìfilọ́lẹ̀ ilé ẹgbẹ́ ADC tuntun l’Abuja

Atiku àti Obi kò farahàn níbi ìfilọ́lẹ̀ ilé ẹgbẹ́ ADC tuntun l’Abuja

Yínká Àlàbí

Ṣùgbọ́n a kíyèsí pé àwọn ènìyàn pàtàkì nínú àwọn alátakò, títí bí igbákejì Ààrẹ tẹ́lẹ̀ Atiku Abubakar àti Peter Obi ti Labour Party, àwọn méjèèjì tí ADC ti ń wá fún ẹgbẹ́ kíkún, kò sí níbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà.
A tún rí i pé ilé-iṣẹ́ tuntun náà ni ilé tí Atiku lò fún ìpolongo ààrẹ rẹ̀ ṣáájú ìdìbò tó kọjá, nígbà tí ó díje lórí ìpele Peoples Democratic Party.
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ níbi ìṣípayá náà, Akọ̀wé Ìpolówó Orílẹ̀-èdè ADC, Mallam Bolaji Abdullahi, kọ èrò pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà fi ìyípadà kankan hàn nínú àtúntò àwọn alátakò.
“Atiku ni ó ti jẹ́ ẹni tí ó ń gbé ilé yìí tẹ́lẹ̀, èyí tí ó lò fún ìpolongo ààrẹ rẹ̀. Ṣùgbọ́n ilé gbígbé rẹ̀ ti lọ. African Democratic Congress ni ó ti gbé ilé yìí báyìí. Èyí kò fi hàn pé ohunkóhun wà. Kò ní í ṣe pẹ̀lú ìṣípò wa. Èyí jẹ́ ìpinnu ADC nìkan,” ó sọ.

Ó fi kún un pé ẹgbẹ́ náà dúró ṣinṣin sí òdodo àti ìṣọ̀kan inú kí àwọn ìpàdé oṣù kejì tó wáyé.
“Àwọn olórí ADC, lábẹ́ alága, David Mark, ti ​​jẹ́ kí ó ṣe kedere pé ẹgbẹ́ náà yóò jẹ́ ẹni tí ó tọ́ sí gbogbo ẹni tí ó bá ní í ṣe pẹ̀lú rẹ̀. Ohun tí o pè ní ìṣòro nínú àwọn ẹgbẹ́ mìíràn ni àìṣòdodo àti àìṣòdodo.
“Inú wa dùn pé a ti pa àwọn àìgbọ́ra-ẹni-yé àti ìjà láàárín ẹgbẹ́ wa mọ́ ní ìwọ̀nba díẹ̀. Nítorí náà, kò ní jẹ́ iṣẹ́ bí ó ti rí tẹ́lẹ̀. A gbàgbọ́ pé níwọ̀n ìgbà tí a bá ń tẹ̀síwájú láti máa gbé àwọn ìlànà tí ó mú wa papọ̀ nínú ìṣọ̀kan náà, kódà nígbà tí àwọn ìṣòro bá dìde, a lè kojú wọn.”
“Fún àpẹẹrẹ, alága náà ṣèlérí fún gbogbo àwọn alága ìgbàanì jákèjádò orílẹ̀-èdè pé kò sí ẹni tí yóò fi ara rẹ̀ sílẹ̀. Ẹ sì lè rí i pé a ti mú ìlérí wa ṣẹ nítorí pé wọ́n ṣì wà níbẹ̀. Nítorí náà, tí ọ̀rọ̀ kan bá dìde, a ó yanjú rẹ̀,” gẹgẹ bi o se salaye.
Abdullahi tún dáhùn àwọn ìbéèrè nípa ipò Gómìnà Ìpínlẹ̀ Kaduna tẹ́lẹ̀, Nasir El-Rufai, àti Peter Obi nínú ẹgbẹ́ náà.
“Ẹ mọ̀ pé Gómìnà àtijọ́ Nasir El-Rufai àti Ọ̀gá Peter Obi ni a fún títí di òpin ìdìbò Anambra láti ṣe ìpinnu kan. Ní báyìí tí ìdìbò ti parí, a retí pé gbogbo ènìyàn yóò padà wá papọ̀ pátápátá.
“Ní báyìí, ipò aṣáájú èyíkéyìí kò tíì yípadà láti ìṣètò àtilẹ̀wá láàárín ẹgbẹ́ náà àti ADC,” gẹgẹ bi o se salaye.
Nígbà tí ó ń bá àwọn olùfọkànsìn ẹgbẹ́ náà sọ̀rọ̀ níbi ìṣípayá náà, Alága ẹgbẹ ADC, Sẹ́nétọ̀ David Mark, ṣàpèjúwe ilé-iṣẹ́ tuntun náà gẹ́gẹ́ bí àmì ìfẹ́ ẹgbẹ́ náà láti tún ọjọ́ iwájú ìṣèlú Nàìjíríà ṣe.
“Ìṣọ̀kan ADC yìí jẹ́ ọmọ ìtàn tí ó pọn dandan, tí ìfẹ́ àwọn ènìyàn fún ìṣàkóso rere, ìjíhìn tó pọ̀ sí i, àti ìjọba tiwantiwa tó lágbára sí i ló mú wá,”.
Mark fi kún un pé ilé iṣẹ́ náà yóò ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ibi ìṣiṣẹ́ fún ṣíṣe àwọn ọgbọ́n, ṣíṣe àtúnṣe àwọn èrò, àti ṣíṣe àwọn aṣáájú ọjọ́ iwájú.
“Láti inú àwọn odi wọ̀nyí, a ó máa tẹ̀síwájú láti gbèjà àwọn ètò ìṣèlú tí yóò gbé àwọn agbègbè ga, tí yóò fún àwọn ilé iṣẹ́ lágbára, tí yóò sì dáàbò bo àwọn ìpìlẹ̀ ìjọba tiwantiwa tí ìjọba wa dúró lé lórí.”
ADC ti ń gbìyànjú fún gbogbo àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ẹgbẹ́ alatako, tí a ṣe ní oṣù Keje láti pe Ààrẹ Bola Tinubu níjà ní ọdún 2027, láti fi ẹgbẹ́ wọn sílẹ̀ ní tààràtà kí wọ́n sì forúkọ sílẹ̀ ní kíkún pẹ̀lú ADC, àṣẹ kan tí ó ti dojú kọ àtakò láti ọ̀dọ̀ àwọn ènìyàn pàtàkì kan.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here