Alága tuntun e̩gbé̩ òsèlú PDP ní kí Trump àti àwo̩n alágbára ayé wá ran e̩gbé̩ àwo̩n ló̩wó̩

Alága tuntun e̩gbé̩ òsèlú PDP ní kí Trump àti àwo̩n alágbára ayé wá ran e̩gbé̩ àwo̩n ló̩wó̩

Yínka Àlàbí

APC fi ehonu wo̩n han nipa ìpè tí Tanimu Turaki, ẹni tí wọ́n pè ní Alága tuntun tí ẹgbẹ́ PDP pe. O pe fún àwọ́n orílẹ̀-èdè òkèèrè láti wọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà nítorí ìjà tí ṣẹlẹ̀ ní ọ́fíìsì àgbà PDP ní Abuja.

Agbẹnusọ APC, Felix Morka, sọ pé ìpè Turaki jẹ́ ipe ti ko fo̩gbo̩n yo̩ ati ipe e̩ni ti ko nife̩e̩ orileese re̩.

Ó ní pé Turaki tí wọ́n kede sípò ní ọjọ́ mẹ́ta ṣáájú kò yẹ kí o hàn bí ẹni tí kò mọ́ ohun tí ó ń ṣe.

Morka sọ pé dipo kí Turaki ṣiṣẹ́ láti dá àlàáfíà sílẹ̀ láàrin ẹgbẹ́ rẹ̀, ohun àkọ́kọ́ tí ó ṣe ni pe àwọn orílẹ̀-èdè òkèèrè wá dá orílẹ̀-èdè Nàìjíríà lóró, nígbà tí ìṣòro náà jẹ́ afo̩wo̩fa PDP fúnra wọn.

Ó tún sọ pé ìpè yìí jẹ́ ìkòrìíra orílẹ̀-èdè, tí ó sì lè jẹ́ ẹ̀sìn sí ààbò orílẹ̀-èdè. Ó rántí pé látàrí ọdún mẹ́rìndínlógún tí PDP ṣàkóso Nàìjíríà, kò sí ìgbà kan tí wọ́n pè fún ìwọlé orílẹ̀-èdè òkèèrè.

Morka ní ìpè Turaki fi hàn pé PDP kò lè ṣàkóso ìṣòro inú ilé tí ara wọn dá sílẹ̀, tí ó sì jẹ́ àmì ikú sí ẹgbẹ́ náà.

Ó kéde pé àwọn orílẹ̀-èdè òkèèrè kò ní gba ìpè PDP, torí pé ó yé kedere pé ìfarapa inú ẹni ni ó ń jẹ wọn.

Ní ikẹhin, Morka pè àwọn ará Nàìjíríà láti bá APC àti Ààrẹ Bola Tinubu dúró, bí wọ́n ṣe ń ṣiṣẹ́ láti le ko orílẹ̀-èdè Naijiria de ebute ogo.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here