Ààrẹ orílẹ̀èdè Tunisia fẹ́ tú ìjọba ìbílẹ̀ ká

Ààrẹ orílẹ̀èdè Tunisia fẹ́ tú ìjọba ìbílẹ̀ ká

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Tunisia, Kais Saied ti kéde pé òun yóò tú àwọn ìjọba ìbílẹ̀ tí wọ́n dìbò yàn ní ọdún 2018 ká.

Ààrẹ Saied tún sọ pé ìjọba fìdíhẹẹ́ tí yóò jẹ́ ìgbimọ àwọn àkànṣe aṣojú.

Àwọn ìgbìmọ̀ yìí jẹ́ ara àwọn ohun àmúyangàn ìjọba tiwa-n-tiwa tí àwọn èèyàn Tunisia lè sọ pé ó jẹ́ èrè àwọn lẹ́yìn ìwọ́de ńlá tó wáyé lọ́dún 2011 èyí tó lé Ààrẹ Zine al-Abidine Ben Ali kúrò nípò.

Àwọn èèyàn tí ọ̀pọ̀ mọ̀ sí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òṣèlú alátakò tó tako ìjọba Ààrẹ Saied ló wà láwọn ìgbìmọ̀ ìṣèjọba ìbílẹ̀ náà .

Ààrẹ Saied ní àwọn aráàlú ni yóò dìbò yan àwọn ọmọ ìgbimọ yìí ṣùgbọ́n òfin tuntun ni yóò wà nílẹ̀ fún wọn.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here