Àdánu ńla ni ikú Olúṣẹ́gun Awólọ́wọ̀ jé̩ fún Naijiria lapapo̩ – Akpabio
Yínká Àlàbí
Ààrẹ Ilé Igbimo̩ Asòfin, Godswill Akpabio, ti sọ pé ikú olóògbé Olúṣẹ́gun Awólọ́wọ̀ Jnr., ọmọ bàbá ńlá idílé Awólọ́wọ̀, jẹ́ nnkan buruku fún ile̩ Yorùbá àti orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Ní ìkéde tí aṣojú rẹ̀ fún ìrọ̀yìn, Jackson Udom, fi síta, Akpabio sọ pé ìròyìn ikú ọ̀rẹ́ àti arákùnrin rẹ̀ yìí wá sí i lojijì ó sì dùn gan-an.
Ó sọ pé a kò lè béèrè lọ́wọ́ Olúwa nípa ìpinnu rẹ̀, torí Ọlọ́run ló mọ ìgbà tá a bí ènìyàn àti ìgbà tí yóò lọ.
Ó se ibanike̩dun pẹ̀lú gbogbo idílé Awólọ́wọ̀ ní Ikènné, Gómìnà Dàpọ̀ Abíọ́dún àti ará Ogun State lórí àìníye yìí. Ó tún fi e̩dun ọkàn rẹ̀ hàn fún ìyàwó àti ọmọ tí Olúṣẹ́gun fi sílẹ̀.
Akpabio ṣàfikún pé Olúṣẹ́gun jẹ́ agbẹjọ́rò ọlọ́gbọ́n, ọkọ àti baba onírẹ̀lẹ̀, tí ìrántí iṣẹ́ rere rẹ̀ yóò tẹ̀síwájú.
Láti orúkọ àwọn ènìyàn Akwa Ibom North West àti Ilé Asòfin Kẹwàá, ó gbàdúrà pé kí Ọlọ́run fún un ní ìsinmi aláfíà, kí ó sì fún idílé àti ọ̀rẹ́ rẹ̀ ní agbára láti ní sùúrù.
Ó parí o̩ro̩ re̩ pé kí Ọlọ́run fun idílé Awólọ́wọ̀ ní agbára ati okun láti gbà adanun nla ti ko se fowo ra yii. Ki Eledua si jo̩wo̩ ba wa te̩ e̩ si afe̩fe̩ rere.









