Adejumo Lewis ,
Ògbóntarìgì òṣèré tíátà, jáde láyé
Fẹ́mi Akínṣọlá
Àìsàn nìkan niè ẹ̀dá rí wò, kò séèyàn tó rí ti ọlọ́jọ́ ṣe .
Gbajúgbajà òṣèré tíátà, Dejumo Lewis tí jáde láyé.
Àgbà òṣèré náà lo ọgọ́rin ọdún ní dúníyàn.
Saidi Balogun, gbajúmò òṣèré tíátà ló kéde ìpapòdà Lewis lórí òpó ayélujára rẹ̀ lọ́jọ́ Sátidé.
Ó gbé fọ́nrán olóògbé náà síta, tó sì, sọ pé “Ód’ìgbà, kí Ọlọ́run tẹ́ ọ sáfẹ́fẹ́ rere, RIP”
Ohun tó ṣokùnfa ikú Lewis ni kò tí ì hàn sí aráyé báyìí.
Ọ̀pọ̀ àwọn òṣeré tíátà l’ọ́kùnrin àti l’óbìnrin ló bọ́ sórí ayélujára láti sàárò èèyàn wọn tó lọ.
Lewis jẹ́ gbajúmọ̀ òṣèré tíátà, ó kópa nínú eré sinimá ‘The Village Headmaster láti ọdún 1968 sí 1988, tó jẹ́ pé òun ló kópa gẹ́gẹ́ bíi Kábíyèsí nínú sinimá ọ̀hún
Àwọn sinimá mìíràn tó jẹ́ ti Lewis ni “A Place in the Stars” (2014), “Crossroads” (2020), and “Power of 1” (2018),